Chia sẻ - Cài đặt Office 2019 Retail/VL trên Windows 7, 8, 8.1 và 10 | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Cài đặt Office 2019 Retail/VL trên Windows 7, 8, 8.1 và 10

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào bạn @vuhahuydan, hôm qua tôi cài thêm trên Win 8.1x64 với tools Wotok đây bạn, gửi bạn xem hai tấm hình cho đủ bộ với bài viết của bạn. Trên Win 10 thì chắc ai cũng cài được hết rồi.

8164 wotok-again-2  2019-01-09_170734.png

8164 wotok-again-3  2019-01-09_170734.png

Thấy bạn có key nhưng không dám xin, để dành cho các thành viên khác cần hơn, nếu không tôi sẽ bị phê bình.

vuhahuydan

Wanderer
Tài khoản bị khóa
Chào bạn @vuhahuydan, hôm qua tôi cài thêm trên Win 8.1x64 với tools Wotok đây bạn, gửi bạn xem hai tấm hình cho đủ bộ với bài viết của bạn. Trên Win 10 thì chắc ai cũng cài được hết rồi.

Xem phần đính kèm 1314

Xem phần đính kèm 1316

Thấy bạn có key nhưng không dám xin, để dành cho các thành viên khác cần hơn, nếu không tôi sẽ bị phê bình.

Bác cần key gì Bác? Nếu đó là nhu cầu thực sự thì Bác ngại gì?
Bác cứ Inbox hỏi nhé. Nếu là key Office 2019 Retail thì phiền Bác gửi Teamviewer.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác cần key gì Bác? Nếu đó là nhu cầu thực sự thì Bác ngại gì?
Bác cứ Inbox hỏi nhé. Nếu là key Office 2019 Retail thì phiền Bác gửi Teamviewer.

À bạn thấy tôi đã cài bản 2019 trên Win 7 và Win 8.1 này đó, key bây giờ đang hiếm quá, thôi để dành cho các thành viên cài vào máy chủ, của mình là máy ảo thì không nên phí phạm key. Cảm ơn bạn rất nhiều nhé.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Gửi thêm mấy hình cài Office 2019 với tools C2R trên Win 8.1x64 cho đủ bộ:

Bản này tôi đã cài trước đó Office 2016 Pro Plus, dùng C2R và chọn Force Remove Office để làm sạch system trước, hình dưới đây báo đã clean xong:

1378

Sau đó chọn cài như sau, các bạn xem mấy hình dưới đây:

1379

Hình trên sau khi chọn xong những mục bạn cần thì click vào Install Office.

Hình dưới này thông báo đã xong:

1380

1381

1382

1383

Vậy là xong rồi nhé các bạn, chúc tất cả các bạn thành công!

Tool C2R ở đây bạn nào thích thì nhấn Like nhé.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chào bạn @vuhahuydan và các bạn, từ hôm qua đến nay tôi thử cài bản Win 8 Enterprise máy ảo và test thử tool Wotok cùng với C2R, đã test đi test lại nhiều lần rồi mới dám thông báo kết quả:

Về Wotok: installing được đến 50% rồi thì báo lỗi, tôi đã chụp rất nhiều hình nhưng không dám post hết, sợ làm hao băng thông của diễn đàn:

864-WOTOK-ONLINE-6  2019-01-13_174355.png

Hình dưới đây cho thấy các mục lục nhưng click vào thì nó không mở ra được, đã thử lại 2, 3 lần thì những lần sau không được đến 50% nữa mà chỉ có 18% thôi.

864-WOTOK-ONLINE-7  2019-01-13_174355.png

Về C2R: Cũng báo lỗi luôn, cũng thử đi thử lại 2,3 lần rồi. Nó không hề có giống như Wotok được tới 50%, chỉ installing đến 20% thôi, hình dưới đây là tôi đang thử lại, nó nằm ở 11% gần 2 tiếng đồng hồ rồi các bạn.

Tôi không biết là bên forum nsane người ta có cài được hay không chứ bên này tôi đã làm hết sức có thể rồi, dĩ nhiên khi chuyển sang tools khác thì tôi phải uninstall những gì liên quan đến OFFICE 2019 rồi mới install lại. Tôi dùng cả Force Remove Office từ C2R và Forced Uninstall từ soft Revo luôn cho system hoàn toàn sach và cài lại. Rất may là với Win 8.1 và Win 7 mình vẫn dùng được OFFICE 2019.

Win 8 bây giờ ít ai dùng, tôi chỉ test để giúp cho bài viết của bạn được hoàn hảo thôi, nếu bạn biết từ forum nsane người ta cài được trên Win 8 thì bạn cho tôi hay nhé.

Cảm ơn tất cả các bạn đã đọc post này. Chúc tất cả các bạn luôn vui vẻ.

Tue Truong

Búa Gỗ
Như chúng ta đã biết, theo mặc định, Office 2019 chỉ cho phép cài đặt trên Windows 10. Trong bài viết này, tôi sẽ hướng dẫn cài đặt Office 2019 Retail/VL trên Windows 7, 8, 8.1. Ngoài ra, từ hôm qua, đã xuất hiện key Office 2019 VL_AE (Academic Edition: Phiên bản dành cho học thuật). Tuy nhiên, chúng ta chỉ có File ISO Office 2019 Retail nên bài viết sẽ hướng dẫn cài đặt Office 2019 VL từ File ISO Office 2019 Retail.

Đây là bài viết hướng dẫn của bạn tôi, DR_ADHAM (nsane) và tôi đã xin phép được copy và chuyển ngữ sang tiếng Việt mặc dù bạn nói không cần nêu tên!
Thank you, DR_ADHAM. :D
Ngoài ra, tôi cũng cảm ơn Krakatoa, MDL Forums về wotok.cmd

Link tải wotok: https://www.mediafire.com/file/qeo22f0wv0ho0e8/wotok_mdl.rar/file

Xem phần đính kèm 1167

Cách thực hiện:

Mount File ISO vào ổ ảo cùng với wotok .cmd
Xem phần đính kèm 1168
Chạy wotok .cmd với quyền Admin.

Xem phần đính kèm 1169

Chọn số 3: Cài Office offline:

Xem phần đính kèm 1170

Chọn số 1: Bản dựng của Office 2019 (không có lựa chọn nào khác)
Phiên bản mặc định: Version: 16.0 Build:10730.20102

Xem phần đính kèm 1171

Chọn cấu trúc 32 hay 64:

Xem phần đính kèm 1172

Chọn ngôn ngữ (mặc định là Tiếng Anh (Mỹ):

Xem phần đính kèm 1173

Theo mặc định ID cho sản phẩm Office 2019 VL đã có sẵn, nếu chọn phiên bản VL, nhấn Enter:

Xem phần đính kèm 1174

Nếu muốn cài Office 2019 Retail thì gõ thêm (Choice): ProPlus2019Retail

Xem phần đính kèm 1175

Nếu muốn cài tất cả các apps thì nhấn Enter. Nếu muốn chọn apps thì loại bỏ những apps không muốn cài rồi Enter:

Xem phần đính kèm 1176

To be continued
(Vì diễn đàn không cho phép tải lên quá 10 hình) :D
Cám ơn bạn

Tue Truong

Búa Gỗ
Chú ý anh nhé! Chú ấy 58 tuổi rồi, gọi bạn không được đâu.
Cám ơn bạn đã cho mình biết. Thật tình mình ít lên mạng và mới vô trang này do 1 người bạn giới thiệu. Mình người Nam nên thích dùng từ bạn hơn với mọi người, mình cũng 40 ngoài rồi, chắc chú ấy không trách mình đâu :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

htd1964

Búa Gỗ
Chào bác @vuhahuydan, nhờ bác kích hoạt giúp Office 2019 Retail với, cám ơn bác nhiều nha.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Không được rồi bác ơi, tôi dùng C2R Install để cài Office 2019 retail mà sao bị nó chuyển qua VL mất. Cám ơn bác đã quan tâm.

Chắc bạn làm gì sai rồi, khi bạn làm với C2R, bạn chụp cái hình gửi lên đây, xem hình mới biết được. Trong máy bạn trước đó có cài Office 2016 Pro Plus không? Nếu có thì phải uninstall cho thật hết với soft Revo, hay soft nào bạn có, rồi lại dùng Force Remove Office chạy thêm một lần nữa. Tôi đã thấy trường hợp cài Office 2019 Retail nhưng rồi cuối cùng lại ra bản Office 2016 Pro Plus và đã activated luôn, lý do vì key của Office 2016 vẫn còn lưu trong hệ thống.

Mạn phép gửi thêm một cách nữa để cài đặt office 2019 (retail/vl):

1. Các công cụ cần có ProPlus2019Retail.img (file ảnh setup office2019 proplus retail),
YAOCTRI_v4.0.zip (script của abbodi1406):
Mã:
http://officecdn.microsoft.com/pr/492350f6-3a01-4f97-b9c0-c7c6ddf67d60/media/en-us/ProPlus2019Retail.img
https://github.com/abbodi1406/WHD/raw/master/scripts/YAOCTRI_v4.0.zip

2. Hướng dẫn config và cài đặt.
* Đầu tiên hãy mount file img vào ổ ảo rồi chạy script để config (YAOCTRI_Configurator.cmd cho VL và YAOCTRIR_Configurator.cmd cho Retail).
* Thực hiện theo các bước như trong ảnh:

1: 64 bit, 2: 32 bit

Chọn 1

Chọn 3

Chọn các chữ cái để cài đặt các thành phần (ON/OFF) => chọn 0 để tiếp

Chọn 0 (mặc định)

Chọn 0

Chọn 3 để tạo file config tự cài
* File config sau khi tạo sẽ tương tự:
Mã:
[configuration]
SourcePath="G:"
Type=DVD
Version=16.0.10730.20102
Architecture=x64
O32W64=0
Language=en-US
LCID=1033
Channel=Monthly
CDN=492350f6-3a01-4f97-b9c0-c7c6ddf67d60
Suite=ProPlus2019Volume
ExcludedApps=Groove,Access,OneDrive,OneNote,Publisher,Lync
UpdatesEnabled=True
AcceptEULA=True
PinIconsToTaskbar=False
ForceAppShutdown=True
DisplayLevel=True
AutoActivate=False
DisableTelemetry=True
AutoInstallation=True
Các bạn có thể lưu lại file này để không cần phải config lại nếu muốn cái lại sau này.

* Chép file config này cùng folder với file YAOCTRI_Installer.cmd hoặc YAOCTRIR_Installer.cmd rồi chạy file cmd tương ứng với quyền administrator.

invalidinfo

Rìu Sắt
Tài khoản bị khóa
Hehe type ProPlus2019Retail vào thì nó ra 1 vòng luẩn quẩn không có điểm dừng, còn mặc định lại thành VL mất, bó tay :p

haxoma

Rìu Vàng Đôi
các bác cho mình hỏi là bản Office Standard 2019 đã có link để tải chưa? Mạo muội xưng bác để lịch sự tí.