Hỏi/ Thắc mắc - Cài đặt cùng lúc Office 2021 và Office 365 trên một máy tính? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cài đặt cùng lúc Office 2021 và Office 365 trên một máy tính?

cicerone

Búa Đá
Em chào các bác.

Các bác cho em hỏi, để cài đặt cùng lúc Office 2021 và Office 365 trên một máy tính thì làm như thế nào ạ?

Em xin cảm ơn.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vẫn cứ cài đặt bình thường mà bạn; office 2021 thì activer bằng key (nên cài trước) sau đó cài tiếp đến Microsoft 365 thì activer bằng tài khoản ACC. Khi cài xong thì Microsoft 365 luôn ưu tiên đứng phía trên cho người dùng sử dụng.

Bản hiện tại của Microsoft 365 bây giờ (kênh beta) là:

cicerone

Búa Đá
Tại sao phải cài 2 app tính năng như nhau trên 1 pc? Hoặc office2021 nếu bạn có key bản quyền, hoặc microsoft365 nếu bạn accourt bản quyền.
dạ em có đăng ký cái Office 365 E5 đó bác và được renew hiện tại đến tháng 5 nhưng ko chắc lúc nào nó xịt nên tính cài O21 cho chắc ăn ạ.

cicerone

Búa Đá
Vẫn cứ cài đặt bình thường mà bạn; office 2021 thì activer bằng key (nên cài trước) sau đó cài tiếp đến Microsoft 365 thì activer bằng tài khoản ACC. Khi cài xong thì Microsoft 365 luôn ưu tiên đứng phía trên cho người dùng sử dụng.

Bản hiện tại của Microsoft 365 bây giờ (kênh beta) là:

Xem phần đính kèm 31607
em cảm ơn bác, để em thử theo cách của bác ạ. Hiện tại em đang dùng 365 đăng ký theo E5 nên muốn cài Office 2021 có ăn chắc dự phòng E5 bị die ạ.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
em cảm ơn bác, để em thử theo cách của bác ạ. Hiện tại em đang dùng 365 đăng ký theo E5 nên muốn cài Office 2021 có ăn chắc dự phòng E5 bị die ạ.
Như bạn nghĩ cũng hay, cài và activer office 2021 xong backup lại. phòng khi bạn 365 bị toi thì vào CMD xóa acc nó đi và tiếp tục sử dụng office 2021 một cách đàng hoàng. Chúc bạn thành công.

cicerone

Búa Đá
Như bạn nghĩ cũng hay, cài và activer office 2021 xong backup lại. phòng khi bạn 365 bị toi thì vào CMD xóa acc nó đi và tiếp tục sử dụng office 2021 một cách đàng hoàng. Chúc bạn thành công.
bác ơi cho em hỏi cách xóa acc trong CMD như bác nói ở trên là như thế nào ạ? Em muốn gỡ bỏ tài khoản 365 để cài lại 2021 từ đầu cho sạch đó ạ

Em cảm ơn bác.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
bác ơi cho em hỏi cách xóa acc trong CMD như bác nói ở trên là như thế nào ạ? Em muốn gỡ bỏ tài khoản 365 để cài lại 2021 từ đầu cho sạch đó ạ

Em cảm ơn bác.
Vào CMD với quyền quản trị: dán: cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /dstatus;

sau đó tìm 5 số key của microsoft 365 là gì, và dán cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /unpkey:XXXXX

xxxxx là 5 số key 365 đó. thoát ra, khởi động máy lại, mở thử word lên thì là office đó.

cicerone

Búa Đá
Vào CMD với quyền quản trị: dán: cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /dstatus;

sau đó tìm 5 số key của microsoft 365 là gì, và dán cscript "C:\Program Files\Microsoft Office\Office16\OSPP.VBS" /unpkey:XXXXX

xxxxx là 5 số key 365 đó. thoát ra, khởi động máy lại, mở thử word lên thì là office đó.
ặc 365 đăng ký theo E5 làm gì có key bác nhỉ?

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
ặc 365 đăng ký theo E5 làm gì có key bác nhỉ?
Hihihi, của tôi đây này

Bạn gỡ 5 số phía trên ấy, hay là bạn dùng office tool để gỡ cũng được mà. Ở bên tôi, thì tôi cứ làm thủ công vậy thôi à, vẫn còn nhiều cách bạn nhờ các bạn khác tư vấn thêm.