Hỏi/ Thắc mắc - Cách xử lý hiệu ứng với Premiere? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách xử lý hiệu ứng với Premiere?

secpol

Rìu Chiến Bạc
Hiện mình đang làm video với Premiere và bị vướng ở 1 số hiệu ứng nhưng không biết xử lý thế nào? Bạn nào biết chỉ dùm mình với? Cảm ơn các bạn nhiều! :) :)

Chi tiết các hiệu ứng như trong các hình bên dưới:

Nó cần những nguyên liệu gì để làm?

Ngoài ra mình cũng cần tìm những template về chủ đề giáo dục bạn nào có hoặc biết chỗ nào có chỉ giúp mình với.

Cảm ơn các bạn đã đọc bài!

batuan94vt

Gà con
Với những video dạng slide, bài giảng này thì mình nghĩ bạn không cần thiết phải dùng đến Premier đâu, PowerPoint cũng có thể làm được, thậm chí còn dễ hơn. Các template cũng dễ kiếm hơn nữa. Ngoài ra còn có các soft như Prezi cũng rất dễ làm.
Premier bạn chỉ nên dùng khi bạn phải xử lý các file video từ máy quay hoặc cắt ghép clip. Còn bình thường các hiệu ứng chữ như này thì thường được xử lý trên After Effect.