Hướng dẫn  Cách xóa mật khẩu windows 8/10 dễ nhất thế giới

ThaiTamNghien
Bảo mật là phương pháp cần thiết mỗi khi chúng ta sử dụng máy tính hay điện thoại. Tuy nhiên nếu máy tính của bạn không ai dùng ngoại trừ bạn thì không cần thiết đặt mật khẩu. Nếu bạn đã lỡ đặt mật khẩu rồi nhưng không biết cách xóa thì bài viết này sẽ giúp bạn.

Đây là cách xóa mình làm trên windows 8. Với windows 10 cách làm cũng tương tự. Chỉ hơi khác về giao diện đồ họa. Thực chất đây là cách cúng ta đánh lừa hệ thống bằng cách tạo mật khẩu mới. Nhưng đến bước cuối cùng thì chúng ta để trống 3 trường. Khi đăng nhập vào máy tính, hệ thống sẽ bỏ qua bước nhập mật khẩu.

Trước tiên chúng ta cần truy cập vào Change PC Setting. Tiếp đến ta vào phần Account. Tại đây chúng ta sẽ tìm đến mục thứ hai có tên là Sign - in options.

Tại phần Password chúng ta nhấn vào Change. Hệ thống yêu cầu chúng ta yêu cầu nhập passwors hiện tại để xác mình người dùng. Cứ việc nhập vào và các bạn nhấn Next.

Đến bước cuối cùng Change your password. OS yêu cầu chúng ta nhập mật khẩu mới vào. Nhưng bạn không cần nhập gì, để trống 3 trường và nhấn Next.

Đây chính là cách chúng ta đánh lừa hệ thống bằng cách thay đổi mật khẩu. Thay vì nhập passwors mới thì chúng ta để trống hết 3 trường. Như vậy khi đăng nhập vào hệ thống, chúng ta sẽ không cần nhập mật khẩu.

Đây là cách dễ nhất mình khám phá được, còn nhiều cách khác để xóa mật khẩu như dùng thiết bị ngoại vi, phần mềm, thậm chí là dùng một hệ điều hành khác để xóa mật khẩu. Nhưng đây là cách đơn giản và dễ nhớ nhất. Video được mình thực hiện bên dưới nhằm có cái nhìn trực quan hơn. Hy vọng sẽ giúp ích cho các anh chị.

Trả lời

meebo

Rìu Vàng Đôi
Cách này dùng khi bạn làm biếng gỏ pass, bỏ đi cho tiện, khi vào windows sẽ nhanh hơn.
Sẽ không dùng được nếu không nhớ password.