Hướng dẫn  Cách update offline cho Malwarebytes

vomitri
Như bài hướng dẫn trước kia của mình: Cách chặn key Malwarebytes mất bản quyền hoặc bị Blacklist

Đối với mình, sau khi chặn key vẫn Update bình thường, một số thì bảo không Update được. Trong tương lai có khả năng sẽ bị Fix nên mình sẽ hướng dẫn thêm cách Update database Offline cho Malwarebytes sau khi đã chặn check bản quyền và Blacklist.

Nhưng trước khi hướng dẫn cách update offline cho Malwarebytes, thì câu hỏi là tại sao các bạn nên chặn key Malwarebytes mất bản quyền theo cách của mình thay vì xài Repack hay Cr@ck.
Thứ 1: Có thể update được, nếu không được thì có thể update offline như cách này. Còn xài Repack update offline được hay không thì mình chưa test.
Thứ 2: Tự tay bạn chặn host nên an toàn 100% không phải lo ngại virus đi kèm theo phần mềm.

Ok vào phần chính.

Bước 1: Tải Database mới nhất của Malwarebytes
Link database trực tiếp chính chủ:

Hoặc gián tiếp:

Tuỳ! cái nào cũng được, mình xài link trực tiếp.
Lưu ý: File nén bạn tải về sẽ ghi ngày mà database đó cập nhật

Bước 2: Giải nén và install cả 2 file rule 1 và rule 2 như hình phía trên.

Bước 3: Ok check lại xem database của bạn đã updated

Xong ! Từ nay khỏi phải lo nghĩ key Malwarebytes bị blacklist hay out date nữa nhé.
Còn có điều kiện thì mình vẫn khuyên các bạn mua key 5$ = 4 năm bản quyền chính chủ đang được chia sẻ trên 4rum.

Sửa lần cuối:
Trả lời

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Server chính chủ bị ngủm rồi thì phải :D, còn cái gián tiếp thì đã lâu rồi ko có update :(

CMRass

Gà con
Server chính chủ bị ngủm rồi thì phải , còn cái gián tiếp thì đã lâu rồi ko có update
Nó đổi địa chỉ thôi.
Link mới nó này

tqthtxt

Rìu Vàng
Các pro ngâm cứu lại coi có cách nào chứ các link bên trên file data của em nó rules.ref từ năm 2014 chắc khó thành công