CÁCH TỰ REG KEY ESET TRIAL 30 NGÀY | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

CÁCH TỰ REG KEY ESET TRIAL 30 NGÀY

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Lâu nay, Eset đã thay đổi chính sách key bằng việc siết chặt việc quản lý key, thời gian dùng thử. Với dòng cá nhân như ESET Av, Internet security,... chỉ cho 30 ngày và giới hạn kích hoạt chỉ 01 máy. Với dòng doanh nghiệp cho 30 ngày với 50 user nhưng họ phải kiểm tra bằng email thật và chỉ cho key 01 lần/email thật. Do đó, mất thời gian của anh em và những bạn chia sẻ key ESET.

Để giúp anh em giảm thời gian, mình chia sẻ cách REG key ESET để mọi người có thể tự làm (ai biết rồi thì xin bỏ qua nội dung bài đăng này nhé).
1. Công cụ:
- email tạm (10 phút) dùng trong trường hợp muốn reg nhiều key cho cá nhân. Ví dụ:
+ https://10minutemail.net/
+ https://10minutesemail.net/vi
....
2. Cách làm (reg key Eset các loại)
- Đăng kí key ESET dùng thử 30 ngày cho cá nhân thì vào đây kết hợp email tạm ở trên.
- Đăng kí key ESET dùng thử 30 ngày cho các phiên bản doanh nghiệp như các bản ESET Endpoint Security/ Antivirus ,... thì vào đây. Lưu ý trường hợp này phải dùng email thật, và mất 1 vài ngày mới có key nhưng key dùng cho 50 User.
Mình hay dùng cách này vài 3 phút là reg được 1 key (loại key dùng cho cá nhân.home) để chia sẻ cho anh em. Key dùng thử vẫn hiệu quả như key thương mại và có thể dùng thử nhiều lần miễn key còn lượt và còn hạn sử dụng.
Các làm này hy vọng giúp anh em kiếm tạm key ESET lúc khó khăn, khi không mua được license và phải dùng tạm cách này với key dùng thử 30 ngày. Nếu có điều kiện thì mong anh em hãy mua key.
Chúc anh em thành công.

Sửa lần cuối:

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Tuyệt vời quá, cảm ơn bác chủ bài nhiều, hi vọng sẽ không bị Fix sớm để còn hô phép lâu dài
Khả năng cao là ESET sẽ không fix vụ này vì nếu không cho anh em dùng thử thì anh em sẽ chuyển qua dùng AV khác. Như vậy chẳng khác nào ESET tự hất đổ chén cơm của mình (đuổi khách hàng tiềm năng cho hãng khác). Bản thân MS biết thừa dân dùng chùa Windows, Office nhưng họ lơ đi. Thử hỏi anh em đã dùng quen sản phẩm của họ như Windows, Office, ... mấy ai chuyển qua dùng phần mềm khác khi có điều kiện?
Mong cách này dùng lâu dài.

{bye}{bye}{bye}{bye}{shoot1}{shoot1}{shoot1}

N

n2t4r

Khả năng cao là ESET sẽ không fix vụ này vì nếu không cho anh em dùng thử thì anh em sẽ chuyển qua dùng AV khác. Như vậy chẳng khác nào ESET tự hất đổ chén cơm của mình (đuổi khách hàng tiềm năng cho hãng khác). Bản thân MS biết thừa dân dùng chùa Windows, Office nhưng họ lơ đi. Thử hỏi anh em đã dùng quen sản phẩm của họ như Windows, Office, ... mấy ai chuyển qua dùng phần mềm khác khi có điều kiện?
Mong cách này dùng lâu dài.

{bye}{bye}{bye}{bye}{shoot1}{shoot1}{shoot1}
Đúng vậy, nhưng với xu thế bỏ trial chuyển sang hoàn tiền như hiện nay, rõ nhất ở các hãng VPN thì điều này cũng không hoàn toàn không thể. Nhưng thôi được ngày nào hay ngày đó cái đã, sau này tính tiếp

namthat

Gà con
thanks chủ thớt. QUá hay quá nguy hiểm. Dùng eset vẫn thân thiện với windows nhất