Cách tự kích hoạt Windows 7-8-8.1-10 bằng Key còn sống | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cách tự kích hoạt Windows 7-8-8.1-10 bằng Key còn sống

jaispierre

Gà con
Cảm ơn bác, mình đã thử cho win 7 x64 và đã thành công. Sao không thấy hướng dẫn cho office nữa nhỉ bác? Mình đang muốn kích hoạt office 2010 pro vl

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Cảm ơn bác, mình đã thử cho win 7 x64 và đã thành công. Sao không thấy hướng dẫn cho office nữa nhỉ bác? Mình đang muốn kích hoạt office 2010 pro vl
Tại sao bạn không dùng luôn bản retail?

jaispierre

Gà con
Do em không có đường link để down bản retail bác ạ. Em chỉ có mỗi bản office 2016 pro plus vl x64 và bản office 2010 pro plus vl x64.

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Do em không có đường link để down bản retail bác ạ. Em chỉ có mỗi bản office 2016 pro plus vl x64 và bản office 2010 pro plus vl x64.
Link ở đây đủ cả:

superga89

Búa Gỗ Đôi
Link tải đĩa ISO Windows trực tiếp từ Microsoft là: (Luôn là bản mới nhất đã cập nhật hầu hết lỗi)
I/ Windows 10:
*** Hidden text: cannot be quoted. ***

II/ Windows 8.1:

III/ Windows 7:

Tự kích hoạt Windows 7-8-8.1-10 bằng Key còn sống:
Chạy Cmd (Quyền Admin)

Fix lỗi non-core cho Windows 7:

Fix lỗi non-core cho Windows 8.1:

Fix lỗi non-core cho Windows 10:

Key Windows-Office còn sống lấy ở đây:

Bảo mật bằng McAfee Internet Security (luôn là bản mới nhất)
Được Facebook tài trợ nên luôn sống (Nhiều năm rồi)

Chia sẻ với các bạn cảm nhận của mình về vấn đề cài Windows 10 gì thì dùng tốt nhất:
1/ Xét về tính năng bảo mật thì rõ là Windows 10 Enterprise hay Windows 10 Education rồi.
2/ Xét về mặt ổn định và nhẹ (Hợp cho máy tính cấu hình thấp) thì Windows 10 Enterprise LTSC là chuẩn rồi
3/ Nhưng xét về phù hợp mọi mặt thuận lợi hỗ trợ cho các tính năng đa dạng cho người dùng cá nhân thì quả thật mình sẽ chọn Windows 10 Pro Retail.
==>> Quan trọng là nên tải đĩa cài đặt dành cho cá nhân (Đừng cài bản cho doanh nghiệp)
Cảm ơn ad

Mình chạy dòng code fix lỗi non-core của win 8.1 thì nó có dòng báo lỗi ở chỗ sc config... đầu tiên. Sau đó vẫn bị lỗi non core.

AnTuTu

Rìu Bạc Đôi
Mình chạy dòng code fix lỗi non-core của win 8.1 thì nó có dòng báo lỗi ở chỗ sc config... đầu tiên. Sau đó vẫn bị lỗi non core.
Hai dòng đó chỉ dùng để chạy Service lên thôi. Bạn có thể chạy thủ công bằng cách mở services.msc, Chạy "Windows License Manager Service" và "Windows Update" rồi chạy tiếp script thử xem sao. Tên của nó trên Win10 là vậy, không biết ở 8.1 có giống vậy không nhưng chắc nó cũng gần giống thế. Rồi sau đó chạy phần script còn lại.