Hỏi/ Thắc mắc - Cách Thiết lập chế độ in Wifi cho máy epson LQ805 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách Thiết lập chế độ in Wifi cho máy epson LQ805

caniquyvnz

Rìu Bạc
Chào Anh Em kính mến ;)

Mình muốn cài wifi cho máy in màu epson lq805, tuy nhiên mình có google và chỉ cách làm như sau:
b1: https://cisbaotin.com/huongdan-sudung/huong-dan-cai-dat-driver-wifi-may-in-epson-l805

tuy nhiên mình không có đỉa cd kèm theo máy, nên không làm theo hướng dẩn ở trên được
mình có dô support của epson theo line sau: :(
https://www.epson.com.vn/Ink-Tank-Printers/L-Series/Epson-L805/s/SPT_C11CE86501
và mình đả tải hết các driver và cài thử thì không có cái nào ra giao diện (b1) đả hướng dẩn ở trên??

kính mong anh em có cách nào hay có biết địa chỉ tải source của đỉa dvd theo máy epson l805 thì hổ trợ giúp mình với, cảm ơn anh em{sweet_kiss}{sweet_kiss}{sweet_kiss}

Nhân tiện cho mình hỏi mình vừa cài máy in qua cáp usb ( cho 1 máy làm máy chủ) kết hợp với chức năng wifi thì sử dụng có được không? có ổn định không ??
Nếu có post sai chổ nhờ Mod hổ trợ chuyển e nó tới vị trí đúng giúp, Thank`s

Attachments

3.5 KB · Lượt xem: 22,729
    3.5 KB · Lượt xem: 7

secpol

Rìu Chiến Bạc
Chào bạn!

Vì không ngồi trực tiếp tại máy nên không test thử giúp bạn được. Nhưng theo như mình quan sát thì link ở b1 của bạn ứng với dòng Printer Driver for Win 64-bit trên trang chủ Epson. Trong file này chính là driver của nó. Các file còn lại chỉ là Software. Bạn có thể làm theo thứ tự: Cài Printer Driver for Win 64-bit trước rồi sau đó mới đến Easy Photo Print.

caniquyvnz

Rìu Bạc
Chào bạn!

Vì không ngồi trực tiếp tại máy nên không test thử giúp bạn được. Nhưng theo như mình quan sát thì link ở b1 của bạn ứng với dòng Printer Driver for Win 64-bit trên trang chủ Epson. Trong file này chính là driver của nó. Các file còn lại chỉ là Software. Bạn có thể làm theo thứ tự: Cài Printer Driver for Win 64-bit trước rồi sau đó mới đến Easy Photo Print.
cảm ơn bạn mình thử lại theo cách của bạn coi ntn :) ,

Huong1992

Búa Gỗ
Chào Anh Em kính mến

Mình muốn cài wifi cho máy in màu epson lq805, tuy nhiên mình có google và chỉ cách làm như sau:
b1: https://cisbaotin.com/huongdan-sudung/huong-dan-cai-dat-driver-wifi-may-in-epson-l805

tuy nhiên mình không có đỉa cd kèm theo máy, nên không làm theo hướng dẩn ở trên được
mình có dô support của epson theo line sau:
https://www.epson.com.vn/Ink-Tank-Printers/L-Series/Epson-L805/s/SPT_C11CE86501
và mình đả tải hết các driver và cài thử thì không có cái nào ra giao diện (b1) đả hướng dẩn ở trên??

kính mong anh em có cách nào hay có biết địa chỉ tải source của đỉa dvd theo máy epson l805 thì hổ trợ giúp mình với, cảm ơn anh em

Nhân tiện cho mình hỏi mình vừa cài máy in qua cáp usb ( cho 1 máy làm máy chủ) kết hợp với chức năng wifi thì sử dụng có được không? có ổn định không ??
Nếu có post sai chổ nhờ Mod hổ trợ chuyển e nó tới vị trí đúng giúp, Thank`s
Bạn muốn cài wifi máy epson l805 tải cái này về!
Trước tiên gỡ hết driver của máy in này rồi mới cài nha.

caniquyvnz

Rìu Bạc
Bạn muốn cài wifi máy epson l805 tải cái này về!
Trước tiên gỡ hết driver của máy in này rồi mới cài nha.
Thanks bạn đả hướng dẩn mình sẻ áp dụng cách này sớm và sẻ trả lời cho anh em
tuy nhiên mình muốn xoá cài đặt wifi cho máy in l805 này thì mình cấm dây dô là được hay làm sao để cho máy in l805 trở lại ban đầu mặc định sài dây vậy bạn? {doubt}

Huong1992

Búa Gỗ
Thanks bạn đả hướng dẩn mình sẻ áp dụng cách này sớm và sẻ trả lời cho anh em
tuy nhiên mình muốn xoá cài đặt wifi cho máy in l805 này thì mình cấm dây dô là được hay làm sao để cho máy in l805 trở lại ban đầu mặc định sài dây vậy bạn?
Máy này dùng wifi mà bạn không được dùng mạng lan đâu. Nếu bạn muốn dùng bạn phải độ nữa.

Huong1992

Búa Gỗ
cảm ơn bạn ý mình nói sài dây là dây usb to máy in đó .cổng có sẳn theo máy in laoij này nè
https://ugreenvietnam.com.vn/images/pro/cap-may-in-usb-2-0-am-to-bm-ugreen-us135-132.jpg
À cái này à. Máy này kết nối chọn kết nối wifi bằng usb để nó tự kết nối và cung cấp dãy ip kết nối máy in. Kết nối xong rồi thì gỡ dây usb ra. Là có thể in qua mạng bình thường. Cắm usb vào thì in qua usb thôi. Nó có 2 chức năng. In qua usb và in qua mạng.

caniquyvnz

Rìu Bạc
À cái này à. Máy này kết nối chọn kết nối wifi bằng usb để nó tự kết nối và cung cấp dãy ip kết nối máy in. Kết nối xong rồi thì gỡ dây usb ra. Là có thể in qua mạng bình thường. Cắm usb vào thì in qua usb thôi. Nó có 2 chức năng. In qua usb và in qua mạng.
thanks bạn đả hổ trợ