Hướng dẫn  Cách thêm các khóa Udemy miễn phí vào tài khoản tự động bằng Udemy Course Grabber

Hinun97
Lại là Hinun97 đây!

Không biết có bạn nào giống Trung thường hay đi kiếm các khóa học miễn phí của Udemy để thêm vào kho tài nguyên của mình không nhỉ? Chứ riêng mình, mỗi ngày hay lên check mệt nghỉ :p

Nhưng giờ đây mọi chuyện đã khác rồi. Mình chỉ cần ngồi một chổ rung đùi và các khóa Udemy free sẽ tự động được add vào tài khoản.

Vậy làm cách nào ta?

Sau đây mình xin giới thiệu 2 cách sử dụng Udemy Course Grabber cho các thực hiện nhé.

Cách 1: Dành cho anh em thích ngồi gõ lệnh

Bước 1: Cài đặt Python 3 nếu bạn chưa cài.
Bước 2: Tải Udemy-Course-Grabber về máy.
Bước 3: Xả nén, vào folder và mở cmd lên.
Bước 4: Gõ lệnh pip install -r requirements.txt để cài các thứ cần thiết cho tool.
Bước 5: Gõ lệnh python udemy.py để chạy tool.
Bước 6: Coi tiếp đoạn Bước 3 bên dưới bạn nhé.

Cách 2: Dành cho anh em xài Windows 64 bit, có giao diện GUI

Bước 1: Các bạn download tool Udemy-Course-Grabber-x64-bit đã được build thành file exe sẵn về máy.
Bước 2: Xả nén và mở file Udemy-Course-Grabber-x64-bit.exe lên.
Bước 3: Các bạn phải đăng nhập sẵn tài khoản trên Chrome. Sau đó nhấn vào nút Auto Login.

cach-them-cac-khoa-udemy-mien-phi-vao-tai-khoan-tu-dong-bang-udemy-course-grabber-1.png

Bước 4: Cửa sổ mới hiện ra, nhấn Start để tool chạy.

cach-them-cac-khoa-udemy-mien-phi-vao-tai-khoan-tu-dong-bang-udemy-course-grabber--2.png

cach-them-cac-khoa-udemy-mien-phi-vao-tai-khoan-tu-dong-bang-udemy-course-grabber-3.png

Bước 5: Trên tool có hiện số course trong tài khoản, các bạn cũng thể vào đây để check coi mình thu hoạch được nhiêu rồi nhé.

cach-them-cac-khoa-udemy-mien-phi-vao-tai-khoan-tu-dong-bang-udemy-course-grabber-4.png

[email protected]

Sửa lần cuối:
Trả lời

Administrator

Administrator
Anh chọn bằng cơm , cái nào thích mới học, mà thực tế chưa học hết được cái nào cả.