Hỏi/ Thắc mắc - Cách tắt bàn phím laptop nhanh nhất | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách tắt bàn phím laptop nhanh nhất

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Mình đang dùng bàn phím laptop bình thường trên win 10 nhưng thỉnh thoảng muốn chơi game nên cắm bàn phím rời qua cổng USB. Mình muốn hỏi các bro xem cách nào khi cắm bàn phím rời vào mà ta tắt cái bàn phím gắn vào laptop 1 cách nhanh nhất, và khi chán game lại bật nó lên 1 cách thuận tiện. Xin cảm ơn các bro :D

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Bạn chỉ việc rút ra và cắm vào thôi là đã nhanh nhất rồi còn muốn nhanh thế nào được nữa. Có nhiều phần mềm vô hiệu bàn phím nhưng là vô hiệu bàn phím trên laptop. Còn bàn phím usb không biết phần mềm có tắt được hay không. Nếu bạn rành một chút về điện tử, có thể gắn vào bàn phím rời 1 công tắc. Khi cần thì bật công tắc, ko cần thì tắt đi.

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Bạn chỉ việc rút ra và cắm vào thôi là đã nhanh nhất rồi còn muốn nhanh thế nào được nữa. Có nhiều phần mềm vô hiệu bàn phím nhưng là vô hiệu bàn phím trên laptop. Còn bàn phím usb không biết phần mềm có tắt được hay không. Nếu bạn rành một chút về điện tử, có thể gắn vào bàn phím rời 1 công tắc. Khi cần thì bật công tắc, ko cần thì tắt đi.
Bác không hiểu ý mình rồi và do mình viết thiếu :v Mình để cái bàn phím rời lên trên bàn phím lap nên nó đè vào các phím ở dưới. Mình muốn tạm thời tắt bàn phím lap đi để nó bị đè cũng không sao

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Cái phần mềm này không được. Nó lock luôn cả chuột mất rồi :v
Bạn cài phần mềm này xem, cái trên thì gọn nhẹ, cái này thì tùy chỉnh nhiều hơn.
KID-KEY-LOCK

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Không được bạn nhé. Chỉ khi máy bạn hỗ trợ lock bàn phím thôi. Thường là laptop mới có, chứ PC thì kén soft lắm.

shinken

Búa Gỗ Đôi
Bác không hiểu ý mình rồi và do mình viết thiếu :v Mình để cái bàn phím rời lên trên bàn phím lap nên nó đè vào các phím ở dưới. Mình muốn tạm thời tắt bàn phím lap đi để nó bị đè cũng không sao
Chỉ cần tìm 1 tấm bìa cứng đậy lên bàn phím laptop, bàn phím rời thì để lên tấm lót. Vừa không sợ hỏng bàn phím laptop, vừa không sợ nhấn phím ngoài ý muốn.

ntd252

Búa Đá
Mình nghĩ chỉ có cách xóa driver bàn phím. Bàn phím laptop sẽ bị vô hiệu hóa cho đến khi khởi động lại máy. Hoặc một cách khác là vào thư mục C:\Windows\System32\drivers và đổi tên driver bàn phím đi (có dạng kbxxxx.sys), khi nào cần thì đổi tên trở lại.

royalcruiser2

Búa Đá Đôi
Mình nghĩ chỉ có cách xóa driver bàn phím. Bàn phím laptop sẽ bị vô hiệu hóa cho đến khi khởi động lại máy. Hoặc một cách khác là vào thư mục C:\Windows\System32\drivers và đổi tên driver bàn phím đi (có dạng kbxxxx.sys), khi nào cần thì đổi tên trở lại.
Muốn tắt tạm thời thôi bác. Phải restart thì hơi phiền