Hỏi/ Thắc mắc - Cách tạo file backup all main | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách tạo file backup all main

Quick87

Búa Gỗ
Do công việc yêu cầu nên mình đang cần tạo 1 file backup all main để có thể restore và sử dụng trên máy khác.
Máy hiện tại mình đang dùng:

Mong được mọi người hướng dẫn giúp, càng chi tiết càng tốt để mình có thể tự vọc nếu có thể được. Mình cảm ơn thật nhiều.

thangwru

Búa Đá Đôi
Lên tải mấy bản ghost đa cấu hình về mà dùng cho nhanh bác, thích bản win nào thì tải

Theiaz

Rìu Sắt Đôi
Bạn có thể tham khảo cách tạo file Ghost đa cấu hình ở đây:
Mã:
https://quantrimang.com/cach-tao-ghost-da-cau-hinh-win-bang-easy-sysprep-143527

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Hinun97

Ở đâu khó có Hinun
Thành viên BQT
Muốn tạo ghost đa cấu hình thì phải làm máy mới cài os và soft. Chứ bạn đã xài 1 thời gian rồi mới làm thì sẽ bao lỗi khi bung ghost chổ khác.

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
tham khảo tạo ghost đa cấu hình nha bạn , cơ mà tạo ghost từ máy thật đã sử dụng rồi nguy cơ dính màn hình xanh khá cao , còn win10 chắc ko cần phải tạo đa cấu hình , cứ thế bung ra cũng dc , nhưng dẫu sao vẫn có xác suất bị xanh và chạy ko ổn định