Hướng dẫn - Cách reset dữ liệu game trong Android (Dành cho bạn nào muốn chơi lại game từ đầu) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách reset dữ liệu game trong Android (Dành cho bạn nào muốn chơi lại game từ đầu)

Nhatbap2710

Búa Gỗ
Chào các bạn hôm nay mình xin giới thiệu các bạn cách reset dữ liệu game trên thiết bị Android, dùng cho cả game online và offline.
Hiện tại có nhiều bài hướng dẫn cách reset game như xóa tài khoản game play, xóa game rồi đăng nhập lại, tuy nhiên mình đã thử và không thành công. Vì game đã lưu dữ liệu trên thiết bị, khi đăng nhập tài khoản mới sẽ bị ghi đè.
Nay mình có một cách, gồm các bước như sau:
1. Các bạn xóa game đi
2. Đăng nhập vào Game play trên thiết bị Android của bạn:

Truy cập vào phần cài đặt tài khoản, xóa tài khoản cũ đi.

2. Các bạn dùng máy tính tải về phần mềm giả lập Android như Bluestacks hoặc Nox... Ở đây mình dùng Nox, sau đó cài đặt game muốn chơi, đăng nhập tài khoản gameplay mới trên chương trình giả lập, chơi như bình thường.
Lưu ý: Nếu trên máy bạn đã có chương trình giả lập, hãy gỡ ra cài lại nhé

3. Tải lại game trên thiết bị Android sau đó đăng nhập game play đã dùng để chơi game trên chương trình giả lập