Hỏi/ Thắc mắc - Cách nối video không bị thay đổi khung hình | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We don't have any banner, Flash, animation, obnoxious sound, or popup ad. We do not implement these annoying types of ads!

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

Please add https://vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách nối video không bị thay đổi khung hình

tina869

Búa Gỗ
Mình có nhiều video với độ phân giải khác nhau muốn nối thành 1 video.Mình dùng FFmpeg để chuyển tất cả video về 1 độ phân giải là 720 để nối nhưng khi nối video thì cứ video nào đừng trước thì nó theo định dạng của video đấy( video nào có khoảng đen ở 2 bên nhiều cho nên trước thì cả video nối xong khoảng đen 2 bên video nó cũng nhiều tức là hình ảnh bị kéo dãn theo chiều dọc và bị bóp theo chiều ngang .Còn ngược lại nếu video nào đứng đầu mà khoảng đen ít hoặc không có khoảng đen thì video nối xong nó bị kéo dãn sang 2 bên còn chiều dọc bị bóp lại.Bác nào có cách nào nối video mà nó để nguyên như lúc đầu không ạ

tina869

Búa Gỗ
khó quá thì render đi bạn 720p thì nhẹ mà, chỉnh cho thoải mái
mình nhiều video bạn ơi gần 100 cái cơ .Mà mỗi cái 1 độ phân giải khác nhau

TeoNu

Gà con
Bạn cho vào phần mềm dựng video nào đó, rùi render lại. Ví dụ sử dụng premiere thì bạn tạo 1 sequence rùi ném videos vào sequence rùi render