Cách làm giàu, rất giàu, triệu phú, tỷ phú | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cách làm giàu, rất giàu, triệu phú, tỷ phú

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User

Bạn có muốn trở thành triệu phú? Tôi thực lòng hy vọng bạn không nhấp vào liên kết này khi suy nghĩ nghiêm túc về việc tìm ra giải pháp thần kỳ. Tôi đã nghĩ đến việc viết bài này như một sự phản ánh về con đường dẫn đến sự giàu có. Bạn đã biết rằng theo quan điểm của tôi, thành công bằng cách tự mình thành lập công việc kinh doanh đòi hỏi phải có công việc, may mắn và thành công. Ở đây tôi chỉ cho bạn một số lựa chọn để làm giàu, với đánh giá một số tiêu chí mà tôi đã tự ý quyết định.

Cách làm giàu, rất giàu, triệu phú, tỷ phú
cách làm giàu

Bạn có muốn trở thành triệu phú? Tôi thực lòng hy vọng bạn không nhấp vào liên kết này khi suy nghĩ nghiêm túc về việc tìm ra giải pháp thần kỳ. Tôi đã nghĩ đến việc viết bài này như một sự phản ánh về con đường dẫn đến sự giàu có. Bạn đã biết rằng theo quan điểm của tôi, thành công bằng cách tự mình thành lập công việc kinh doanh đòi hỏi phải có công việc, may mắn và thành công. Ở đây tôi chỉ cho bạn một số lựa chọn để làm giàu, với việc đánh giá một số tiêu chí mà tôi đã quyết định một cách tùy tiện.

Tùy chọn 1: Mua vé EuroMillion và đợi nó chơi
Mức độ khó: rất dễ (chỉ cần tìm một người bán thuốc lá hoặc mua trực tuyến)
Đầu tư: tối thiểu (€ 2 một tuần, vẫn là € 104 một năm)
Rủi ro: tổn thất giới hạn đầu tư
Xác suất thành công: khoảng 1 trong 50 triệu, và phải thừa nhận rằng, nó là thấp.

Phương án 2: các hoạt động tội phạm
Mức độ khó: dễ (đánh giá tùy ý)
Đầu tư: con số không (với việc đánh cắp danh mục đầu tư để bắt đầu bạn có công cụ)
Rủi ro: giải quyết các tài khoản, tù, xã hội
Xác suất thành công: cao

Phương án 3: Hoạt động hợp pháp nhưng có hình ảnh xã hội xấu
(Đó là những thứ mà nếu bạn mang chúng ra, bạn sẽ không nói với mẹ của bạn)

Mức độ khó khăn: biến
Đầu tư: biến
Rủi ro: bị gạt ra ngoài lề xã hội và trong một số trường hợp, các bệnh lây truyền qua đường tình dục
Xác suất thành công: trung bình cao

Lựa chọn 4: Làm việc trong một công ty lớn
Mức độ khó khăn: trung bình
Đầu tư: trung bình (đặc biệt là nghiên cứu)
Rủi ro: thất nghiệp
Xác suất thành công: trung bình đối với người giàu, thấp đối với người rất giàu và rất khó xảy ra đối với triệu phú

Tùy chọn 5: Tạo công ty của bạn
Độ khó: cao
Đầu tư: biến
Rủi ro: mất mát tài sản, rủi ro xã hội khác
Xác suất thành công: trung bình đối với người giàu, thấp đối với các trạng thái khác

Phương án 6: Kinh doanh đa cấp giống như thư rác mà tôi vẫn nhận được
Mức độ khó khăn: trung bình
Đầu tư: tối thiểu
Rủi ro: giới hạn đầu tư
Xác suất thành công: có thể bạn có nhiều khả năng giành được EuroMillion

Như bạn thấy, thành lập công ty có lẽ không phải là cách nhanh nhất, dễ nhất hoặc ít rủi ro nhất để làm giàu, nhưng bạn có thực sự cam kết trở thành triệu phú không? Trong mọi trường hợp, những người được lợi sẽ là trẻ em, bởi vì công việc và sự cống hiến cần thiết để thành lập và điều hành một doanh nghiệp là rất lớn. Nhưng không muốn trở nên ngô nghê, doanh nhân tìm cách làm giàu thông qua kinh nghiệm hơn là kinh tế.

Và sau đó là một lời khuyên cơ bản nhưng đúng: cách duy nhất để làm giàu thông qua thành công của một công ty là làm hài lòng khách hàng của mình, nếu bạn nghĩ về lợi ích của mình trước khách hàng, bạn sẽ không đạt được điều đó.

Văn bản được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt với Google Dịch
Tôi cảm thấy sự bất tiện của những từ bị dịch sai

xem phần còn lại của bài viết