Hỏi/ Thắc mắc - Cách khắc phục việc cài đặt Ubuntu bằng USB boot bị lỗi | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách khắc phục việc cài đặt Ubuntu bằng USB boot bị lỗi

neonbomber

Gà con
Như tiêu đề ở trên, hiện em đang cài Ubuntu để phục vụ cho mục đích học tập, nhưng mà không hiểu sao sau khi đã cài đặt bằng USB boot theo hướng dẫn, restart máy lại thì nó vẫn hiện ra là Install Ubuntu với Try Ubuntu.
Vậy bây giờ em phải làm gì để có thể sử dụng được Ubuntu trên máy mà nó không hiện ra file cài đặt trên Desktop và không cần cắm USB và để dùng nữa. Cám ơn các bác !

neonbomber

Gà con
đã tháo usb ra khỏi máy chưa
Chưa tháo nó cũng hiện xong e tháo ra thì nó về lại windows bác

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chắc bạn làm thiếu thao tác nên nó không hiên menu Grub, trên net có rất nhiều video hướng dẫn việc cài dual, tôi không biết Windows của bạn là bản nào để tìm cho đúng video cho bạn xem.

smskhoa

Búa Gỗ
Chắc cài ubuntu nhưng chọn cài đặt lên usb chứ ko phải ổ cứng chứ gì