Hỏi/ Thắc mắc - Cách get link để phát trên Ace Player hay VLC | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách get link để phát trên Ace Player hay VLC

haiduong0909

Gà con
Tài khoản bị khóa
Em xem phim trên Goophim của J2TEAM thấy trên đó họ có phần 'get link & player' hay quá, em cũng muốn tự mình get link phim và xem nhưng không biết làm thế nào. Mong mọi người chỉ giáo thêm cho em ạ!

1234560987

Rìu Vàng
Đơn giản lắm, trên goophim bạn bấm vào nút Getlink & Player nó ra 1 cái link ở bên dưới, bạn bôi đen toàn bộ rồi chọn Copy. Bây giờ bạn mở phần mềm xem phim trên máy tính của bạn lên (VD như ACE Player hay VLC của bạn, mình thì k xài 2 phần mềm trên nhưng các phần mềm chắc cũng na ná giống nhau thôi {biggrin}), tìm phần Open Url rồi paste cái link lúc nãy copy vào rồi ấn Enter là xong.
Cách 2 là sau khi bạn bấm vào cái nút Getlink & Player, bạn thấy xuất hiện cái nút Player màu đỏ, bấm vào đó nó sẽ tải về 1 file, file này là đường dẫn của phim bạn đang xem. Bạn click chuột phải vào file đó chọn Open With rồi chọn phần mềm xem phim mà bạn muốn (VD như Ace Player hay VLC gì gì đó {biggrin}) là xong.
Pái Pai {bye}

Note7

Búa Đá
Đơn giản lắm, trên goophim bạn bấm vào nút Getlink & Player nó ra 1 cái link ở bên dưới, bạn bôi đen toàn bộ rồi chọn Copy. Bây giờ bạn mở phần mềm xem phim trên máy tính của bạn lên (VD như ACE Player hay VLC của bạn, mình thì k xài 2 phần mềm trên nhưng các phần mềm chắc cũng na ná giống nhau thôi {biggrin}), tìm phần Open Url rồi paste cái link lúc nãy copy vào rồi ấn Enter là xong.
Cách 2 là sau khi bạn bấm vào cái nút Getlink & Player, bạn thấy xuất hiện cái nút Player màu đỏ, bấm vào đó nó sẽ tải về 1 file, file này là đường dẫn của phim bạn đang xem. Bạn click chuột phải vào file đó chọn Open With rồi chọn phần mềm xem phim mà bạn muốn (VD như Ace Player hay VLC gì gì đó {biggrin}) là xong.
Pái Pai {bye}
Hay quá, xem kiểu này nét quá bác à.

haiduong0909

Gà con
Tài khoản bị khóa
Pái Pai {bye}
ý em là xem kiểu như đến một web phim ngẫu nhiên nào đấy, sau đó làm cách nào để get link về xem trên Ace cơ ạ, kh biết bác có biết cách gì không

ndhai

Búa Gỗ Đôi
Mở devtool. chọn tab network mà tìm thôi ? nếu dùng VLC thì mặc định nó hỗ trợ những trang lớn như youtube, dailymotion, Chỉ cần copy link dán vào là nó tự xử hết.

1234560987

Rìu Vàng
ý em là xem kiểu như đến một web phim ngẫu nhiên nào đấy, sau đó làm cách nào để get link về xem trên Ace cơ ạ, kh biết bác có biết cách gì không
Mình nghĩ nếu như bạn muốn xem online thì tốt nhất là cứ xem trực tiếp trên trang web đó là đơn giản nhất, hoặc có thể tải phim về xem offline trên máy tính cũng được.
Còn nếu bạn vẫn muốn xem theo kiểu stream thì bạn có thể tham khảo cách làm ở bài viết này
Ở trang goophim kia thì người ta đã tạo sẵn server rồi, mình chỉ là copy đường link rồi xem phim stream thông qua server của họ thôi