Hỏi/ Thắc mắc - Cách fix lỗi Hardlock.sys khi cài đặt phần mềm chuyên ngành | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách fix lỗi Hardlock.sys khi cài đặt phần mềm chuyên ngành

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
Chào các bạn.
Mình là 1 người trong lĩnh vực thiết kế thời trang trên máy tính. Hiện tại mình đang có 1 thắc mắc cần nhờ các bạn giải đáp giúp. Cụ thể vấn đề đầu đuôi như sau.
- Phần mềm mình sữ dụng là Lectra và Optitex. Khi cài nó sẽ có hardlock.sys. Cái này sẽ thường nằm trong file Cr@ck.
- Ngày 2/5/2023. Mình cài đặt mới windows 11. Cài các phần mềm ngon lành kể cả lectra và optitex. Version windows là 21H2. Mình đã tạo bản backup Macrium. Hiện vẫn ở trong máy.
- Ngày 18/5/2023. Vì 1 vài lý do mình cài đặt mới windows 11. Và mọi thứ bắt đầu từ đây. Cứ hễ lúc nào mình cài lectra và optitex. Chưa cần Cr@ck đã dính BSOD hardlock.sys. Đang trong khi cài là nó bị. Ở đây mình chưa Cr@ck phần mềm luôn.
+ Để loại bỏ việc do bản iso trên máy bị lỗi. Mình tiến hành tải mới bản iso trên lehait.net, rồi tải các bản chính chủ từ ms. Tất cả đều bị lỗi hardlock.sys khi cài lectra và optitex.
+ Việc lỗi hardlock.sys xảy ra kể cả mình update full bản vá windows, full driver hay kể cả không cài driver thì vẫn bị hardlock.
+ Sau khi mình search trên mạng thì có 1 số cách fix như chỉnh regedit... mình đã thử và vẫn bị lỗi. Không fix được.
+ Mình đã check lỗi ram bằng công cụ memtest, và công cụ của windows. Tất cả đều bình thường. Không có lỗi nào xảy ra.
+ Mình tiến hành tháo ram test từ thanh 1. test từng slot 1. Vẫn lỗi hardlock.sys.

Hình ảnh lỗi : https://img.upanh.tv/2023/05/20/loi1.jpg

- Tuy nhiên. Nếu bung cái backup kia ra. Cài thì lại chả bị vấn đề gì hết. @@. Không 1 lỗi lầm.

Tới đây thì mình hết cách. Xin nhờ các bạn chỉ giúp mình cách nào để cài mới windows, cài lectra và optitex không bị lỗi. Mong các bạn vô tình đọc được chỉ giúp.
Để tiện cho các bro check lỗi mình gửi link tải bộ cài không chưa Cr@ck :
file cài đặt dạng exe được lưu trong thư mục Packages
+ Lectra Modaris
+ Lectra Diamino
Cảm ơn.
Cấu hình máy đang sữ dụng :
i5 11400F
b560 rog strix gaming g wifi
ram XPG 8x2 3000Mhz
SSD samsung nvme 970 evo plus
Gigabyte RTX 3060ti.

M E N

Búa Đá
Vì bản đó đang dùng bản optitex nó lỗi convert mẫu ấy bạn.
sao k dùng bản win đó rồi cài lại optitex ?
có 1 số soft bị lỗi khi cài với win 11, b rơi vào trường hợp đó r. giờ tìm bản win nào ko bị xung đột với soft mà cài thôi.
win 10 ổn định thì k dùng, đú theo win 11 làm gì? k fải cứ mới là tốt đâu nha.

Sửa lần cuối:

hishiroo

Búa Gỗ Đôi
sao k dùng bản win đó rồi cài lại optitex ?
có 1 số soft bị lỗi khi cài với win 11, b rơi vào trường hợp đó r. giờ tìm bản win nào ko bị xung đột với soft mà cài thôi.
win 10 ổn định thì k dùng, đú theo win 11 làm gì? k fải cứ mới là tốt đâu nha.
Win 10 vẫn bị hardlock bạn ơi. Mình thử cả 10 lẫn 11 rồi
Bản đó đã cài sẵn bản optitex lỗi convert. Cài lại rất khó để fix được. MÌnh muốn biết lỗi ở đâu. Xung đột chỗ nào còn biết để tránh.