Thảo luận - Cách đưa ổ cứng di động WD 1T về mặc định ban đầu của nhà sản xuất???? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Cách đưa ổ cứng di động WD 1T về mặc định ban đầu của nhà sản xuất????

thuuong1309

Rìu Sắt
Chào các anh em trong diễn đàn, mình hiện tại có 1 ổ cứng di động 1TB của WD và muốn đưa ổ cứng này về mặc định của nhà sản xuất nhưng không tìm ra cách nào cả!.
Tình trạng của em nó hiện tại là sức khỏe tốt 100%, nhưng khi kết nối vào máy tính thì không tự nhận ổ đĩa ,phải vào Device Manager và set ký tự ổ (F,G,H....) cho nó mới nhận.Nếu ngắt kết nối và kết nối lại thì phải lặp lại bước trên. Có anh em nào biết cách khắc phục triệt để không cho mình xin ý kiến của anh em.
{sad}{sad}{sad}{sad}

thuuong1309

Rìu Sắt
Bác đã thử trên các thiết bị khác chưa? Nếu các máy khác nhận bình thường mà máy bác bị thì có lẽ USB controller hoặc Windows của bác có vấn đề :)

bác thử Method 2 trong đây xem sao:
Đã thử trên tất cả máy tính trong công ty đều bị tình trạng như vậy. thanks bạn

VoDanhPhD

Rìu Chiến
- Mình cũng xài ổ cứng WD - Bên nhà sản xuất WD thì cũng không có gì nhiều: Không có phần Reset về mặc định của NSX chỉ có phần XÓA bỏ toàn bộ dữ liệu và Định Dạng lại Ổ cứng - kiểm tra sức khỏe, dung lượng, cáp kết nối dữ liệu ....vv
- Bạn có thể Check sản phẩm của mình tại đây & tải về phần mềm tối ưu từ NSX:
  • Acronis True Image for Western Digital
  • The Western Digital Dashboard
  • WD Drive Utilities
  • WD Security
  • WD Backup
  • WD Discovery
  • GoodSync
  • EdgeRover

HTML:
https://support-en.wd.com/app/products/product-detail/p/249

thuuong1309

Rìu Sắt
- Mình cũng xài ổ cứng WD - Bên nhà sản xuất WD thì cũng không có gì nhiều: Không có phần Reset về mặc định của NSX chỉ có phần XÓA bỏ toàn bộ dữ liệu và Định Dạng lại Ổ cứng - kiểm tra sức khỏe, dung lượng, cáp kết nối dữ liệu ....vv
- Bạn có thể Check sản phẩm của mình tại đây & tải về phần mềm tối ưu từ NSX:
  • Acronis True Image for Western Digital
  • The Western Digital Dashboard
  • WD Drive Utilities
  • WD Security
  • WD Backup
  • WD Discovery
  • GoodSync
  • EdgeRover

HTML:
https://support-en.wd.com/app/products/product-detail/p/249

Cảm ơn bạn về hướng dẫn chi tiết, Hôm qua mình cũng thử tải phần mềm WD Drive Utilities về và cài đặt rồi nhưng chạy thì phần mềm trắng xóa( đã thử Run as administrator)mình sử dụng win 11 , chẳng hiểu nổi cái phần mềm.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn bạn về hướng dẫn chi tiết, Hôm qua mình cũng thử tải phần mềm WD Drive Utilities về và cài đặt rồi nhưng chạy thì phần mềm trắng xóa( đã thử Run as administrator)mình sử dụng win 11 , chẳng hiểu nổi cái phần mềm.
Thử dùng bootIce rebuild MBR cho nó thử

thuuong1309

Rìu Sắt
Thử dùng bootIce rebuild MBR cho nó thử
Ổ cứng mình đang sử dụng hiện tại là MBR đã rebuild cho em nó các kiểu nhưng vẫn không đc

thuuong1309

Rìu Sắt
Bạn dùng tool quản lí phân vùng xóa hết rồi tạo phân vùng lại coi sao. Còn đưa về trạng thái gốc thì chỉ có can thiệp vô firmware , nạp lại fw , cơ mà cái đó phải có thiết bị chuyên dụng mới nạp dc
hôm nay mình có lên trang chủ của WD và tải các phần mềm nạp lại firmware thì em nó trở lại bình thường rồi, cảm ơn các bạn rất nhiều , chúc anh em có một ngày thật nhiều năng lượng và vui vẻ nhá . Xin phép close topic ạ

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
hôm nay mình có lên trang chủ của WD và tải các phần mềm nạp lại firmware thì em nó trở lại bình thường rồi, cảm ơn các bạn rất nhiều , chúc anh em có một ngày thật nhiều năng lượng và vui vẻ nhá . Xin phép close topic ạ
Không cần tool chuyên dụng luôn sao bạn?

deosau

Gà con
mình đang dùng ổ WD my passport ultra. và ổ cững chỉ cho format định dạng exfat mà ko có có cho format định dang NTFS. bạn nào chỉ mình cách format đc NTFS thank

thuuong1309

Rìu Sắt
mình đang dùng ổ WD my passport ultra. và ổ cững chỉ cho format định dạng exfat mà ko có có cho format định dang NTFS. bạn nào chỉ mình cách format đc NTFS thank
đơn giản mà bạn. cách tốt nhất là bạn tải phần mềm MiniTool Partition Wizard Professional Edition về bạn chuyển từ exfat( của bạn ) sang NTFS hay FAT32 đều được. còn bạn chưa từng sử dụng qua phần mềm đó thì inbox gửi ultraview cho mình, mình làm cho

deosau

Gà con
đơn giản mà bạn. cách tốt nhất là bạn tải phần mềm MiniTool Partition Wizard Professional Edition về bạn chuyển từ exfat( của bạn ) sang NTFS hay FAT32 đều được. còn bạn chưa từng sử dụng qua phần mềm đó thì inbox gửi ultraview cho mình, mình làm cho
thank bạn mình làm được rồi