This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Hỏi/ Thắc mắc Cách down max dung lượng file từ host kiểu như thế này?

giahuyck

Rìu Sắt
Host dạng này em thấy vừa kiểu xem online và cho download luôn. Nhưng mà lúc em get file từ IDM CC khi coi online hoặc chọn download từ site để IDM tự bắt link down file. Thì thấy dung lượng của file mà IDM lấy được bị nhỏ hơn dung lượng thật của file. Thí dụ như trong hình dưới thì file chuẩn là 2.26GB nhưng mà em chỉ get được file 1.62GB mặc dù đã chọn mức tối đa 1080p cho video rồi. Nên chất lượng file video down được sẽ không bằng file gốc . Em cũng thử bỏ không down bằng IDM mà xài down Save as của trình duyệt luôn mà dung lượng cũng vẫn thấp hơn. Có bác nào rành vụ này thì hỗ trợ em với ạ. Em cám ơn.

Link site download: https://feurl.com/f/e8pe1h-8kee1856

Sửa lần cuối:

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Download qua stream như này không có max size như file gốc đâu bạn ơi. Có phải down phim dùng lưu ở google drive đâu.
Mà sao bạn biết file 2.6GB? Nhỡ file đó đã được chỉnh sửa tăng dung lượng lên rồi thì sao?

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT

giahuyck

Rìu Sắt
@tamthangia @Meo Map em nghĩ size của file gốc cũng rơi vào tầm đó thôi vì e check file fshare ở hình dưới thì dung lượng cũng tầm như vậy. Có thể là server đã sửa lại nên convert lại file rồi. Hồi xưa thì em nhớ là down đúng y chang size file hiển thị luôn.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Mình cũng thấy một số trang dùng google drive nên tải được nguyên bản. Còn trang của bạn mình không biết.

nguhanhson

Rìu Sắt
Bạn thử dùng trình duyệt Cốc cốc xem, chức năng lưu phim/nhạc từ stream của trình duyệt này khá tốt.