Cách để biết CPU có hỗ trợ SSD M2 nmve hay không | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cách để biết CPU có hỗ trợ SSD M2 nmve hay không

Lonita192

Gà con
Chào các bạn cho mình hỏi là có cách nào để biết CPU có hỗ trợ SSD M2 nmve hay không ạ, mình định mua I7-4790. Đọc trên mạng thì toàn I7-4790k hỗ trợ thôi, Tìm hiểu một số loại main như GA-Z97-D3H có khe SSD M2 nvme, không biết khi mình nắp I7-4790 vào thì nó có nhận không nhỉ. Để nếu không nhận thì mình mua mainboard khác không cần SSD M2 nvme cho rẻ hơn :D . Cảm ơn mọi người ạ

sonha

Búa Đá Đôi
Chào các bạn cho mình hỏi là có cách nào để biết CPU có hỗ trợ SSD M2 nmve hay không ạ, mình định mua I7-4790. Đọc trên mạng thì toàn I7-4790k hỗ trợ thôi, Tìm hiểu một số loại main như GA-Z97-D3H có khe SSD M2 nvme, không biết khi mình nắp I7-4790 vào thì nó có nhận không nhỉ. Để nếu không nhận thì mình mua mainboard khác không cần SSD M2 nvme cho rẻ hơn :D . Cảm ơn mọi người ạ
Main hỗ trợ là lắp đc bạn nhé. Mình chỉ nghe CPU hỗ trợ ram Bus bao nhiêu chứ SSD thì chắc là main ok là đc.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Bây giờ còn build i7 gen 4th chi chủ thớt? Build luôn i3 gen 11th hoặc 12th cho ngon, vì nó mạnh hơn i7 gen 4th. Các main đời mới thường hỗ trợ m.2 pcie tốc độ cao. Kiểm tra main đời cổ có cổng m.2 là pcie hay chỉ sata III? Mà pcie đời cũ thường là gen x1.0, x2.0 không biết có tương thích với x3.0 không nữa

nếu bây giờ thay thì phải là con gen 12 không chơi gen 11 nữa , mà nói để thay gen 12 thì phải kéo theo cả đám cpu , main , ram , mà trong này chủ thớt chỉ muốn thay con cpu i7 gen 4 mà thôi .... bây giờ con i7 gen 4 thì nghe sang miệng thôi chứ chạy thua mấy con i3 mới bây giờ mới ghê

Shadowcatz

Gà con
cứ có khe cắm m2 là lắp đượt hết sếp ạ :D cái này nó phụ thuộc vào main chứ CPU không can thiệp