Nhờ tư vấn - Cách chặn nhiều domain hoặc ip bằng KIS 2020 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cách chặn nhiều domain hoặc ip bằng KIS 2020

khoione

Rìu Vàng Đôi
Chào mọi người, mình có thử chặn một số trang web hoặc ip bằng firewall của KIS nhưng có vẻ KIS không hỗ trợ chặn domain mà chỉ cho chặn bằng ip, nên nhờ bạn nào rành kaspersky hướng dẫn mình chặn nhiều domain hoặc ip bằng firewall của KIS với, mình cảm ơn :D

caduoicakho

Rìu Sắt
Bạn đang có nhu cầu chặn trên máy cá nhân hay máy domain.
Mình cũng coi sơ về KIS 2020, cơ bản nó cũng chặn bằng IP thay vì domain giống như trên các phiên bản cũ.
Trường hợp nếu cài trên domain, đã có bản quyền KAV. Khuyến nghị bạn triển Kaspersky Security Center 11 trên domain. Mình up sơ qua demo việc triển khai KSC11 để bạn tham khảo nhé.

Bạn có thể tham khảo tại đây

Hamano Kaito

Moderator
Theo mình thì Kav chỉ có chức năng chặn từng IP thôi. Chỉ có bản doanh nghiệp thì mới chặn vùng <== chặn vùng này linh động hơn chặn từng IP là mình có thể thêm nhiều IP vào cùng 1 chỗ. Và có thể Update tùy ý ở vùng mà ko cần cập nhật lại quy tắc

khoione

Rìu Vàng Đôi
Mình chặn trên máy cá nhân thôi, thanks 2 bác nhiều tại mình tưởng là do mình ko mò ra đc cách chặn bằng domain ai ngờ là KIS ko có chức năng này.
Mà tại sao KIS lại không cho chặn bằng domain nhỉ các bác, mình nhớ là eset có cho block website theo domain mình add vào ?.?

Hamano Kaito

Moderator
Mình chặn trên máy cá nhân thôi, thanks 2 bác nhiều tại mình tưởng là do mình ko mò ra đc cách chặn bằng domain ai ngờ là KIS ko có chức năng này.
Mà tại sao KIS lại không cho chặn bằng domain nhỉ các bác, mình nhớ là eset có cho block website theo domain mình add vào ?.?

Khi chặn bằng domain họ phải thêm lệnh phân giải ra IP và chặn NHỮNG IP đã phân giải được. Điều này sẽ làm chậm quá trình nhận dạng IP hay gì đó nên Kav ko thêm vào
Một vài Anti cũng ko có chức năng này, việc block IP khá rờm ra đối với những bạn ko biết cách tìm IP
Nhưng có 1 cách tìm IP dễ là dùng lệnh | NSLOOKUP <tên miền cần phân giải>
Dòng lệnh đó sẽ phân giải sạch sành sanh những IP mà domain đó được gán. Sau đó lấy IP đó và chặn thôi

khoione

Rìu Vàng Đôi
Khi chặn bằng domain họ phải thêm lệnh phân giải ra IP và chặn NHỮNG IP đã phân giải được. Điều này sẽ làm chậm quá trình nhận dạng IP hay gì đó nên Kav ko thêm vào
Một vài Anti cũng ko có chức năng này, việc block IP khá rờm ra đối với những bạn ko biết cách tìm IP
Nhưng có 1 cách tìm IP dễ là dùng lệnh | NSLOOKUP <tên miền cần phân giải>
Dòng lệnh đó sẽ phân giải sạch sành sanh những IP mà domain đó được gán. Sau đó lấy IP đó và chặn thôi
Hehe thanks bác nhiều