Hướng dẫn - Cách chặn key Malwarebytes mất bản quyền hoặc bị Blacklist | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Cách chặn key Malwarebytes mất bản quyền hoặc bị Blacklist

vomitri

Rìu Chiến Chấm
Hiện trạng anh em xin key Malwarebytes trên mạng là về xài vài tuần vài bữa là key bị quét, bị Blacklist rồi phải tìm key mới. Vậy nên, mình sẽ hướng dẫn anh em cách để giữ được Premium dù key có bị Blacklist đi chăng nữa.

Dùng Notepad (Run as Administrator) để mở file Hosts
Thêm dòng bên dưới vào file Hosts (C:\Windows\System32\drivers\etc) rồi Save lại.

Lưu ý cực quan trọng:
Khi Malwarebytes quét trên máy nó sẽ phát hiện ra mình gian lận nên nó tính rằng File Hosts là 2 con Riskware.D0ntSteal0urS0ftware (tạm dịch là "Đừng có ăn trộm phần mềm của chúng tôi).
Nên anh em cho nó vào Allow List như dưới hình nhé !

Các bạn không nên Quarantine hay Diệt 2 file đó nếu không sẽ bị mất bản quyền. Chỉ nên diệt mấy con khác và Cancel 2 file đó. (Căn bản 2 file đó không phải là virus, mà tác dụng chặn phần mềm tương tác với server của Malwarebytes).

Sau khi chặn host thì phần mềm sẽ không thể liên kết với server để check key còn sống hay die. Nó sẽ thông báo như sau:

Hosts này hiện tại anh em vẫn Update Phần Mềm được bình thường. Khi nào trick này bị Fix thì báo cho mình biết.
Nếu bạn update không được có thể xem cách update offline ở đây:
Cách update offline cho Malwarebytes

Còn anh em nào cảm thấy cắn rứt lương tâm thì cứ mua xài, thấy có mấy gói Edu cũng rẻ 4 năm 5$

Sửa lần cuối:

HunterMai

Rìu Sắt
em thắc mắc nếu chặn như thế thì Malwarebytes có update được không bác ?

ohmygodness

Rìu Sắt
cái malwarebytes premium có tác dụng gì ae
bình thường đã có sẵn kis rồi, malwarebytes chỉ lâu lâu bật lên quét 1 phát nên khi nào cần thì update vẫn được. Cái premium chỉ thêm cái auto update hay sao mà

dosonpk

Rìu Sắt
Nên xài key 4 năm có $5, tính ra cỡ 120k chưa bằng 1/3 mỗi lần bú bia.

nhoxboy2010

Rìu Sắt Đôi
cái malwarebytes premium có tác dụng gì ae
bình thường đã có sẵn kis rồi, malwarebytes chỉ lâu lâu bật lên quét 1 phát nên khi nào cần thì update vẫn được. Cái premium chỉ thêm cái auto update hay sao mà
Malwarebytes dùng chung với Windows Defender thôi, chứ cài KIS rồi thì cần làm gì nữa :|

fantasy88

Búa Gỗ Đôi
cám ơn nha

perucho

Búa Gỗ Đôi
cảm ơn, đóng góp tuyệt vời, tôi sử dụng chương trình này mỗi tuần một lần để kiểm tra máy tính, phần mềm chống vi-rút của tôi là KIS20

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
cảm ơn, đóng góp tuyệt vời, tôi sử dụng chương trình này mỗi tuần một lần để kiểm tra máy tính, phần mềm chống vi-rút của tôi là KIS20

Nếu bạn cài KIS rồi thì không cần dùng phần mềm Malwarebytes này nữa, chỉ dùng chung với Windows Defender đã có sẵn trên Windows 10 mà thôi.
If you installed KIS into your PC, you don't need to use Malwarebytes anymore. Malwarebytes should only be used together Windows Defender on Windows 10.

===

Nếu bạn nào quan tâm thêm về phần mềm này, có thể ghé topic bên dưới của mình:
Bản repack cài phát ăn luôn, khỏi cần làm gì :D

vomitri

Rìu Chiến Chấm
Đã làm nhưng không thành công, vẫn bị nhả key như thường...
Dù sao cũng cám ơn bạn rất nhiều.

Quan trọng là bác có đọc kỹ là ko đc quét 2 con Riskware.D0ntSteal0urS0ftware như mình ghi hay không ?
Máy mình dùng hơn 2 tuần key vẫn không die mặc dù vẫn key đó ở máy khác thì bị die.