Nhờ tư vấn - Cách chặn 1 chương trình kết nối đến internet trong Eset internet security? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cách chặn 1 chương trình kết nối đến internet trong Eset internet security?

ghost_tuyen

Rìu Vàng
Dear các anh, chị, em trong diễn đàn,

Mình đang tìm cách để chặn 1 chương trình không cho nó kết nối vào internet trong phần mềm diệt virus eset internet security. Mình đã tìm trên google mà toàn thấy hướng dẫn trên firewall của window, nhưng máy mình sài eset do đó nó đã vô hiệu hóa firewal của window chỉ sài được firewall của eset.

Nhờ các anh, chị, em hướng dẫn giúp mình với vì mình đang cần để block cái photoshop cs6

Cảm ơn các anh, chị, em

Hamano Kaito

Moderator
Vào đây | https://vn-z.vn/threads/tong-hop-chia-se-huong-dan.3973/
Xem mục sử dụng Eset IS chặn IP. Trong 4rum có sẵn hết rồi bạn..

Hamano Kaito

Moderator
Bạn cho mình hỏi là nếu mình không tạo danh sách ip cần chặn mà chỉ cần chọn chương trình cần chặn trong eset thì liệu có chặn được không bạn.

Ko chọn IP thì nó sẽ chặn tất cả các kết nối mà bạn đã chọn ứng dụng đã chặn. Chỉ có vậy thôi bạn
Hoặc ko hiểu nữa thì vào mục help của Eset nó có hướng dẫn rất rõ và chi tiết, nhưng chỉ cơ bản thôi. Đủ để bạn có thể tự tin cấu hình nâng cao hơn