Hỏi/ Thắc mắc - Cách canh mép lề đối với việc in 2 mặt | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách canh mép lề đối với việc in 2 mặt

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mình đang thắc mắc việc chỉnh mép lề nếu in 2 mặt, thì có cách nào chỉnh trang chẵn mép trái 3cm, mép phải 2cm, và ngược lại ở trang lẽ mép trái 2cm, mép phải 3cm, thì khi chỉnh như vậy, in 2 mặt xong đóng tập nó mới đồng đều, không bị lấp mất chữ, mình diễn tả không biết mấy bác hiểu ý mình hỏi không

ntquyet247

Rìu Bạc Đôi
Bạn tham khảo vài link trên mạng, sau đó tìm ra phương án tối ưu nhất cho bản thân xem sao:

loveyou2

Búa Gỗ Đôi
Mình đang thắc mắc việc chỉnh mép lề nếu in 2 mặt, thì có cách nào chỉnh trang chẵn mép trái 3cm, mép phải 2cm, và ngược lại ở trang lẽ mép trái 2cm, mép phải 3cm, thì khi chỉnh như vậy, in 2 mặt xong đóng tập nó mới đồng đều, không bị lấp mất chữ, mình diễn tả không biết mấy bác hiểu ý mình hỏi không
Bạn in trên word thì làm được như vậy nhé: vào page setup - mutiple pages - mirrio - margin là được

thanhduy1997

Búa Đá
Như bạn phía trên, nếu in trong word thì chỉnh mirror margin.
Cách 2 là bạn soạn thảo và dàn trang trên Indesign, sẽ cho phép bạn set lề trang chẵn trang lẽ, việc in ấn sau đó sẽ dễ hơn, như ý bạn muốn

iuminhtriit

Thích mượn tiền và hay quên
2 bạn trên nói rồi đó là canh trong word, còn ví dụ như excel thì thua
mình thêm 1 tý là một số máy in 2 mặt cho phép bạn chỉnh gutter ở phần finish, chỉnh bằng máy in thì bất cứ cái gì in ra đều như vậy, không giới hạn word excel pdf ....