Hướng dẫn  Cách cài Office 365 được chọn soft

statistics
Chắc mọi người cũng đang tìm cách hướng dẫn để cài đặt office 365 online mà chỉ cần các app cơ bản, không cần cài hết, vì khi cài bình thường nó sẽ kha khá nhiều app không sử dụng không cần thiết.

Bước 1: Các bạn vào link này để tải công cụ về.

Office Deployment Tool

1.1 Sau khi giải nén(run) officedeploymenttool sẽ có 3 file, các bạn xoá file nào không cần đi.
1.2 Ở đây mình cài Office 365, chỉ giữ lại file setup.exe. Còn lại xoá hết.

Bước 2: Các bạn vào đây để tới trang tạo Code:

Tạo Code

Khi vào trang tạo code. Bạn chọn các ô thích hợp theo ý muốn

2.1 Sau khi vào trang tạo code lựa chọn xong. Bạn bấm vào Export để xuất mã xml và hãy download nó.
2.2 Sau đó đem file xml vừa tải về để cùng thư mục với file setup.exe.

Bước 3: Lưu code dưới này với định dạng cmd. Nhưng lưu ý dòng configuration-Office365-x64.xml, file xml bạn tên gì thì gõ y chang như thế.

Mã:
@echo off
cd %~dp0
setup.exe /configure configuration-Office365-x64.xml
pause

Bước 4: Các bạn chạy file cmd với Run as Adminstator. Và tận hưởng thành quả.

Video demo:

Update 4/5/2021

Sửa lần cuối:
Trả lời

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Cập nhật 05/2021:
+ Thêm video.
+ Sửa lại nội dung bài viết cho phù hợp với phiên bản mới.
Mình cũng hay cài từ file cài cmd này, tạo mấy editon từ 13,16, 19 và 365 cho cả bản RT và VL luôn. Nhưng mà khi tạo file cài online từ cmd này nó hình như khi mình tạo từ máy nào thì nó chỉ chạy cho máy đó thôi hay sao đó, có lần mình gởi thử qua 1 máy khác rồi cài bên đó thì nó chạy xíu báo lỗi luôn, có khi nó ko chạy nữa. Nhưng nếu tạo từ bên máy đó xong thì lại chạy được :)

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Mình cũng hay cài từ file cài cmd này, tạo mấy editon từ 13,16, 19 và 365 cho cả bản RT và VL luôn. Nhưng mà khi tạo file cài online từ cmd này nó hình như khi mình tạo từ máy nào thì nó chỉ chạy cho máy đó thôi hay sao đó, có lần mình gởi thử qua 1 máy khác rồi cài bên đó thì nó chạy xíu báo lỗi luôn, có khi nó ko chạy nữa. Nhưng nếu tạo từ bên máy đó xong thì lại chạy được :)
vậy bác, đặt tên không đúng. Cháu vẫn thường đóng gói sẵn 3 file đó lại. Sau khi xong thì bung ra xài vẫn bình thường đó bác.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
vậy bác, đặt tên không đúng. Cháu vẫn thường đóng gói sẵn 3 file đó lại. Sau khi xong thì bung ra xài vẫn bình thường đó bác.
ko mod vì nếu ko đúng thì trên máy mình nó đã ko chạy và cài được, chỉ có đem cái file đó qua máy khác nó mới bị như vậy đó mod

statistics

Moderator
Thành viên BQT
ko mod vì nếu ko đúng thì trên máy mình nó đã ko chạy và cài được, chỉ có đem cái file đó qua máy khác nó mới bị như vậy đó mod
Cháu không nghĩ vậy, cháu thấy 3 file đó là nó liên quan đến nhau, nhưng 3 file đó với hệ thống máy của bác thì tách biệt mà, nó cũng như file cài exe thôi. Bác có thể test lại lần nữa xem sao.
Bác kiểm tra xem các file có nằm trong cùng 1 thư mục không? Đặt tên đúng chưa?

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Cháu không nghĩ vậy, cháu thấy 3 file đó là nó liên quan đến nhau, nhưng 3 file đó với hệ thống máy của bác thì tách biệt mà, nó cũng như file cài exe thôi. Bác có thể test lại lần nữa xem sao.
Bác kiểm tra xem các file có nằm trong cùng 1 thư mục không? Đặt tên đúng chưa?
File của mình vẫn hay cài trên máy đang nc với mod nè, nhưng đem nó qua máy khác nó lại ko chạy được vậy mới lạ đó mod, nhưng nếu qua máy kia tạo cũng ra mấy file y như vậy thì nó lại chạy :p

statistics

Moderator
Thành viên BQT