Hỏi/ Thắc mắc - Cách cài MacOS trên máy tính đã có sẵn Windows 10? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách cài MacOS trên máy tính đã có sẵn Windows 10?

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Chào mọi người. Hiện tại em có dư ra 1 cái ổ cứng nên muốn cài MacOS lên đó để vọc vạch, em sài máy bàn đã cài đặt sẵn Windows 10 rồi, nên muốn cài song song để lúc rãnh thì vào MacOs để nghịch, ai có bài viết hướng dẫn cụ thể chi tiết thì chia sẽ cho em với, thank you.

myduyen888

Gà con
Bạn có thể dùng VirtualBox và cài MacOS rồi dùng. Google Virtual Box with macOS là ra ngay

uhmhello1807

Búa Gỗ Đôi
khuyên bạn không nên hackintosh làm gì, mất thời gian, tập trung mà hưởng thụ với windows cho sướng bạn ạ

uhmhello1807

Búa Gỗ Đôi
Thì mình tối về rãnh ngồi vọc cho biết, tính mình hay táy máy
vọc thì thử lần cho biết, nên backup lại toàn bộ ổ win trước khi cài chẳng may có vấn đề gì thì restore

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
rất tiếc là ko có bài nào chi tiết thành công cho tất cả các máy đâu bạn . mấu chốt vẫn là driver , kext ấy , device phổ biến có kexts thì tốt , còn ko có thì tịu luôn . bạn nên tham khảo trc tiên main của bạn có đủ kext ko rồi hẵng cài , còn kext tìm đâu thì anh gồ sẽ dẫn bạn tới

tanngoc1212

Gà con
nếu cần đến Xcode của MacOS thì hãy cài, còn vọc vạch thường cài linux sẽ thú vị hơn, minh từng mất 2 tuần để cài hoàn chỉnh trên con HP folio 9470, giờ thấy mất phí 2 tuần tìm bạn gái ^^

mrJaden

Rìu Bạc
bạn gg hackintosh nhé, nên tham khảo cấu hình main máy có full k, nếu laptop nên search cụm tên mã máy + hackintosh rồi check, nếu đã có máy cài r thì chúc mừng bạn, đỡ vất vả
mình vọc hackintósh từ 2013, may mắn em asus và dell hỗ trợ tương đối nên dùng ổn định, phải tự tay patch từng thứ khá mất time nhưng cũng hay ho đấy