Cách cài linux lên USB. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cách cài linux lên USB.

bacsilam

Rìu Sắt
Từ trước đến nay trên các trang mạng chỉ thấy hưỡng dẫn tạo bộ cài linux lên USB chứ chưa thấy ai hướng dẫn cách cài lên USB. Có ai đã cài lên USB rồi xin hãy hướng dẫn giúp mình với. Mình mới bắt đầu vọc hdh linux, mình cài theo cách phổ thông thấy nó cài lâu quá thể - mấy tiếng không xong. Không biết có phần mềm nào giống như WintoUSB không nhỉ mọi người?

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Ví dụ với Ubuntu 20.04.2, không cần cài đặt vì có thể chạy trực tiếp từ usb:

bacsilam

Rìu Sắt
Cám ơn các bạn. Mình cài được rồi, hóa ra mình mua phải con USB kingston 64 G nhưng tốc độ ghi file của nó kém quá. Mình dùng USB sandisk nó ghi file nhanh hẳn, cài mất có tầm 30 ph song.

Huynguyenp1

Búa Gỗ Đôi
Cám ơn các bạn. Mình cài được rồi, hóa ra mình mua phải con USB kingston 64 G nhưng tốc độ ghi file của nó kém quá. Mình dùng USB sandisk nó ghi file nhanh hẳn, cài mất có tầm 30 ph song.
bạn ơi dùng loại USB 3.0 có cải thiện không ạ.

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Mình ghi ra usb để dùng USB đó để cài UBuntu rất nhanh rất nhẹ nhàng. Không bị sao cả