Hỏi/ Thắc mắc - Cách cài file .ipa không cần cydia impactor, i itunes, 3u tool.. (Không cần máy tính) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Cách cài file .ipa không cần cydia impactor, i itunes, 3u tool.. (Không cần máy tính)

Gripexman

Gà con
Có bác nào biết cách cài file .ipa vào iphone ipad mà không cần phải dùng máy tính hay là cydia không ạ.Nói cách khác giống như android chỉ cần tải file apk về rồi cài
Mỗi lần không có máy tính bất tiện quá, thường hay cài những file mod tương tự apk để chiến game. Tuy trên các tweak có sẵn như ftOS x hay Tutuapp nhưng không update thường xuyên !!!

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
mình xài con 4s đã jaibreak sau đó tải appcake từ cydia về. Tải cả Safari plus nữa. Sau đó dùng Safari tải file ipa về nhấn mở thì appcake tự nhận và cài luôn.

chuixoixa

Rìu Bạc
Account developer thì có thể làm này làm nọ được nhưng tui lại không rành về mảng đó.
Apple khóa chặt mấy cái này quá. Chép nhạc thì còn dễ chứ cài file như kiểu apk thì phải đợi cao nhân chỉ dạy{EMO_049}

mrJaden

Rìu Bạc
đang lăn tăn có nên jailbreak con 7+ sơ cua ko các bác ạ? và sau đó nếu muốn unjailbreak có đc ko nhỉ? mình vẫn đang ở 12.4, thấy báo lên 12.4.1 mà chưa lên (chắc táo nó ra ver fix lỗ hổng jailbreak :))

greendayif

Rìu Sắt
đang lăn tăn có nên jailbreak con 7+ sơ cua ko các bác ạ? và sau đó nếu muốn unjailbreak có đc ko nhỉ? mình vẫn đang ở 12.4, thấy báo lên 12.4.1 mà chưa lên (chắc táo nó ra ver fix lỗ hổng jailbreak :))
12.4 jailbreak+ unjailbreak thoải mái nhé bạn. 12.4.1 chưa jailbreak dc

greendayif

Rìu Sắt
Có bác nào biết cách cài file .ipa vào iphone ipad mà không cần phải dùng máy tính hay là cydia không ạ.Nói cách khác giống như android chỉ cần tải file apk về rồi cài
Mỗi lần không có máy tính bất tiện quá, thường hay cài những file mod tương tự apk để chiến game. Tuy trên các tweak có sẵn như ftOS x hay Tutuapp nhưng không update thường xuyên !!!
có bạn cài qua web này: https://www.diawi.com/

wiliamnewman

NCNL- Tôi đang nghĩ gì và đang tìm kiếm điều gì ?!
Jailbreak thì sợ k unjailbreak lại đc
bạn nói đúng unjailbreak thì các bài hướng dẫn trên mạng có nói chạy lại bằng itune dùng restore nhưng mình đã chạy thử và app trên cydia vẫn còn nếu jailbreak lại.
Mình sài thử 3utool thì app mất hết nhưng dường như cái gốc của jailbreak vẫn còn và mình cảm thấy thế vì mức độ can thiệp là ở cấp thấp.

còn nếu bạn hiểu unjailbreak có nghĩa là tắt jailbreak đi thì lại rất đơn giản. Tắt jail thường khởi động lại là tự động bị tắt rồi. Nếu jail cứng thì cần có máy tính dt mới lên dc ko thì boot lặp ko lên dc. Nếu jail mềm (semi-jailbreak thì phải loại này khởi động lại máy như bt và khởi động lại jail ko hoạt động nữa)

Nếu ko jailbreak thì việc cài app bên thứ 3 hầu như là ko thể chưa nói đến yêu cầu của bạn là ko cần máy tính.

Theo mình nghĩ cydia compator và 3utool phải mượn tay itune mới cài dc app Cr@ck. Nếu máy bạn đã jailbreak thì kéo app vào itune là nó cài như bt luôn ko cần cydia impator và 3utool luôn.