Cách cài Checkra1n để jailbreak Iphone không cần Macbook/Linux/USB | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Cách cài Checkra1n để jailbreak Iphone không cần Macbook/Linux/USB

dtadptvl

Rìu Sắt Đôi
Thực ra đây là cách boot công cụ Checkn1x (một mini Linux để chạy Checkra1n) sử dụng Grub2. Guide này chị áp dụng cho các máy dùng UEFI.

Chuẩn bị:
1. Minitool Partition Wizard
(đã kích hoạt sẵn)
2. Checkn1x (tải file zip bản mới nhất)
3. Explorer++
4. Grub
5. Bootice

Tiến hành cài đặt:
1. Cài đặt và chạy Minitool Partition Wizard. Tìm đến phân vùng EFI. Chuột phải chọn Change Letter. Chọn E, F, H,... gì đó miễn không trùng với những phân vùng có sẵn. Ở đây mình chọn E. Xong ấn Apply.

2. Giải nén file Checkn1x ta được một file iso. Giải nén tiếp file iso hoặc mount ra ổ ảo ta được đống này. Thứ cần chúng ta cần là folder BOOT như bên dưới.

3. Giải nén Explorer++. Chuột phải Run as Administrator. Trong cái Explorer++ này copy cái thư mục BOOT có được ở bước 2 vào thư mục EFI trong phân vùng EFI ở bước 1.

4. Giải nén file Grub đã tải ở trên được 4 file. Dùng Explorer++ copy tát cả vào thư mục BOOT bên trên.

5. Giải nén Bootice và chạy lên. Tại tab UEFI chọn Edit boot entries. Chọn tiếp Add, một cửa sổ chọn file hiện lên chọn đến file \EFI\BOOT\grubx64.efi trong phân vùng EFI. Đặt Menu title là Checkn1x. Cuối cùng chọn Save current boot entry.

6. Khởi động lại máy. Vào Boot Options. Chọn tới dòng Checkn1x để boot. Hiện ra 2 dòng WindowsCheckn1x thì chọn tiếp Checkn1x. Vậy là hoàn thành. Cắm iPhone vào và ấn Alt+F2 vào Checkra1n để jailbreak ngay thôi {byebye}
Tham kháo cách vào Boot Options một số dòng máy:

Attachments

31 KB · Lượt xem: 14
    21.4 KB · Lượt xem: 15
    21.4 KB · Lượt xem: 19

thanhthientd

Live Loving As Jesus
Cái này hỗ trợ iOS bao nhiêu đến bao nhiêu vậy bạn, mình thấy có nhiều phần mềm jailbreak iPhone cũng dễ lắm mà, cách này có gì hay hơn vậy bạn. Cảm ơn bạn nhiều.

toanndt93

Búa Đá Đôi
Cái này hỗ trợ iOS bao nhiêu đến bao nhiêu vậy bạn, mình thấy có nhiều phần mềm jailbreak iPhone cũng dễ lắm mà, cách này có gì hay hơn vậy bạn. Cảm ơn bạn nhiều.
check từ IOS 12 - 14.4.1 ( mới nhất hiện nay ) áp dụng cho dòng ip 5s đến Ip X :D
từ X trở lên dùng Unc0ver : hiện hỗ trợ từ IOS 11 - 14.3 bác nhé

dtadptvl

Rìu Sắt Đôi
Cái checkra1n này nó jb được hết và chắc kèo nhất không bị lỗi văng app như mấy thằng kia nhé bác. Ngoài ra nó còn là thằng chạy ổn định nhất. Ko bao giờ gặp lỗi tự reboot như mấy thằng kia

vxh159

Búa Đá
bác cho em hỏi, em có thử dùng checkra1n cả trên Linux lẫn checkn1x để jailbreak chiếc 5s (ios 12.5.2) cũ, nhưng đến đoạn "Right before trigger (this is the real bug setup)" thì nó ko chạy nữa. Em có tham khảo trên Google thì thấy người ta bảo rút cáp ra cắm lại là ok. Em rút cáp ra cắm lại thì nó có hiện code và biểu tượng của Checkra1n trên iPhone, tưởng chừng thế là xong nhưng sau khi iPhone boot lên thì ko có app Checkra1n nào để cài Cydia. Tức là như vậy là chưa jailbreak thành công đúng ko ạ? Và trường hợp như thế thì có cách giải quyết ko ạ?

Sửa lần cuối: