Nhờ tư vấn - Cách bypass VMware Detection | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Cách bypass VMware Detection

BLUECHATVN

Búa Đá
Chào các bạn,
Mình muốn tạo một cái máy ảo VMware để chơi game SRO online ( vì máy chính mình để làm việc, phải chạy diệt virus, mà trò này lại hay bị virus xóa mất). Nhưng trò này họ có check máy ảo và cấm ko cho chạy trên máy ảo VMware.
Mình xin nhớ các bạn có kinh nghiệm hướng dẫn mình cách để vượt qua phần nhận biết máy ảo của game và có thể chơi game bằng máy ảo VMware
Xin chân thành cảm ơn!

Long Sao

Rìu Bạc Đôi
Bạn cài Boxes trên linux rồi cài Windows trên Boxes là có thể chơi game trên boxes và không lo virus riếc gì. Lại an toàn

rkdc131

Rìu Sắt

katsukiltd

Rìu Sắt Đôi
Chào các bạn,
Mình muốn tạo một cái máy ảo VMware để chơi game SRO online ( vì máy chính mình để làm việc, phải chạy diệt virus, mà trò này lại hay bị virus xóa mất). Nhưng trò này họ có check máy ảo và cấm ko cho chạy trên máy ảo VMware.
Mình xin nhớ các bạn có kinh nghiệm hướng dẫn mình cách để vượt qua phần nhận biết máy ảo của game và có thể chơi game bằng máy ảo VMware
Xin chân thành cảm ơn!
bạn đã thử đưa thư mục game vào loại trừ của Antivirus chưa?

BLUECHATVN

Búa Đá
Bạn chỉnh lại file VMX trong thư mục máy ảo (mở lên với notepad), tìm hoặc thêm SMBIOS.reflectHost = "True"

Link gốc : "https://github.com/SafeExamBrowser/seb-win-refactoring/issues/57"

P/s : không biết cách này còn dùng được không nhưng bạn cứ test thử xem sao, chúc bạn thành công

Tham khảo thêm : "https://www.elitepvpers.com/forum/s...ine-detection-bypass-every-single-filter.html"
Cảm ơn bạn, mình thử rồi ko được nữa

katsukiltd

Rìu Sắt Đôi
Ngoài game, còn bot các kiểu, mà cái nào cũng bị xoá vì báo virus mới khổ
vậy add hết đống đó vô loại trừ đi bạn

secpol

Rìu Chiến Bạc
Chào các bạn,
Xin chân thành cảm ơn!
Họ cấm VMware thì bạn đã thử với HyperV chưa?