Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 30 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
em cứ nghĩ là phải cùng phiên bản win thì khi cài mới active được bình thường.
do đây là lần đầu tiên em cài bản lstc2021,trước đó chỉ đến 2019..
Bạn đang nói về Office hay Windows? Hãy rõ ràng để thành viên khác không hiểu nhầm.

NamNT

Búa Đá
Bạn đang nói về Office hay Windows? Hãy rõ ràng để thành viên khác không hiểu nhầm.
em đang nói về windows mod ạ.
hôm nay em lần đầu tiên cài bản IoT,sau đó cài office 2021,dùng key office đã kích hoạt cho bản win 10 và 11 enterprise và vẫn active bình thường được.

naroto

Thành viên BQT
em đang nói về windows mod ạ.
hôm nay em lần đầu tiên cài bản IoT,sau đó cài office 2021,dùng key office đã kích hoạt cho bản win 10 và 11 enterprise và vẫn active bình thường được.
Đang nói về Windows tại sao lại dùng key Office?

NamNT

Búa Đá
Đang nói về Windows tại sao lại dùng key Office?
Tại vì vấn đề của em hơi khó hiểu ấy Mod.
bản win IoT đâu liên quan gì đến bản Enterprise hoặc LTSB 2016,LTSC 2019 mà em dùng key Office cũ kích hoạt được được cả Office 2021 trên 2 bản win mà không phải get CID lại.

naroto

Thành viên BQT
Tại vì vấn đề của em hơi khó hiểu ấy Mod.
bản win IoT đâu liên quan gì đến bản Enterprise hoặc LTSB 2016,LTSC 2019 mà em dùng key Office cũ kích hoạt được được cả Office 2021 trên 2 bản win mà không phải get CID lại.
Như vậy bạn đang nói đến Office 2021 mà thôi. Không liên quan đến Windows!!!
Bạn dùng key Office 2021 cũ là Retail hay Volume?

Có thể bạn chưa biết?
Ví dụ là key Office Retail 2013, bạn đã từng kích hoạt thành công trên Windows 7, không phân biệt Pro, Ultimate...
Sau khi có Windows 10, bạn nâng cấp từ Windows 7 lên Windows 10 Pro(cài mới hoàn toàn).
Bạn cài lại Office 2013, dùng đúng key Office Retail 2013 đó để kích hoạt >> Vẫn kích hoạt thành công!
Các loại key Retail của bản Office 2016,2019,2021 cũng tương tự.

NamNT

Búa Đá
Như vậy bạn đang nói đến Office 2021 mà thôi. Không liên quan đến Windows!!!
Bạn dùng key Office 2021 cũ là Retail hay Volume?

Có thể bạn chưa biết?
Ví dụ là key Office Retail 2013, bạn đã từng kích hoạt thành công trên Windows 7, không phân biệt Pro, Ultimate...
Sau khi có Windows 10, bạn nâng cấp từ Windows 7 lên Windows 10 Pro(cài mới hoàn toàn).
Bạn cài lại Office 2013, dùng đúng key Office Retail 2013 đó để kích hoạt >> Vẫn kích hoạt thành công!
Các loại key Retail của bản Office 2016,2019,2021 cũng tương tự.
em dùng key windows 2021 retail cũ mod ạ,key này cũng die từ lâu rồi.
window em đều cài mới chứ ko có nâng cấp mod ạ.

naroto

Thành viên BQT
em dùng key windows 2021 retail cũ mod ạ,key này cũng die từ lâu rồi.
window em đều cài mới chứ ko có nâng cấp mod ạ.
Nếu đang nói về Windows sao post trên bạn lại nhắc đến Office làm gì?
Windows 2021 là LTSC 2021? Loại này không có key Retail..chỉ có key Volume Mak.

NamNT

Búa Đá
Nếu đang nói về Windows sao post trên bạn lại nhắc đến Office làm gì?
Windows 2021 là LTSC 2021? Loại này không có key Retail..chỉ có key Volume Mak.
Em đang thắc mắc là cùng 1 key Office Retail có thể dùng active cho hai bản Windows khác nhau mà không cần get Cid lại ấy Mod.

Ví dụ 1 tháng trước em dùng key Office retail AAAA-BBBB cho window 10 pro
Sau đó tháng sau em cài window 10 ltsc.
Em có thể dùng lại key Office AAAA-BBBB đó được nữa hay không( key die)

Sửa lần cuối:

naroto

Thành viên BQT
Em đang thắc mắc là cùng 1 key Office Retail có thể dùng active cho hai bản Windows khác nhau mà không cần get Cid lại ấy Mod.
Xác nhận lần nữa, bạn đang nói về Office rồi nhé.
Vấn đề này tôi đã giải thích trên #565.
Đó là tính năng bản quyền trọn đời của key Office Retail, không liên quan và phụ thuộc vào bản Windows gì hết.
Sau khi đã kích hoạt thành công bản quyền này có giá trị vinh viễn, dùng đến khi hỏng mainboard thì key này mới phải bỏ.

NamNT

Búa Đá
Xác nhận lần nữa, bạn đang nói về Office rồi nhé.
Vấn đề này tôi đã giải thích trên #565.
Đó là tính năng bản quyền trọn đời của key Office Retail, không liên quan và phụ thuộc vào bản Windows gì hết.
Sau khi đã kích hoạt thành công bản quyền này có giá trị vinh viễn, dùng đến khi hỏng mainboard thì key này mới phải bỏ.
vậy chắc có nhầm lẫn gì ko mod,chứ bản 2016 đến 2019 em đều phải dùng key khác mỗi khi đổi windows.
kể cả đổi ổ cứng cũng mất bản quyền.

Sửa lần cuối:

pepiunhappy

Búa Đá Đôi
Chào ad, mình active key retail Office 2021 thành công rồi. Mình muốn hỏi cách làm sao để copy đc folder "store" trong C:\Windows\System32\spp\store để lưu trữ nếu có cài lại win.
Vì mình copy nó cứ hiện lỗi "The system cannot find the file specified". Rất mong ad hỗ trợ, mình cảm ơn :D

naroto

Thành viên BQT
Chào ad, mình active key retail Office 2021 thành công rồi. Mình muốn hỏi cách làm sao để copy đc folder "store" trong C:\Windows\System32\spp\store để lưu trữ nếu có cài lại win.
Vì mình copy nó cứ hiện lỗi "The system cannot find the file specified". Rất mong ad hỗ trợ, mình cảm ơn :D

Xem phần đính kèm 35444
Bạn làm theo bài hướng dẫn của mình ở đây cho nhanh!
Còn trong hình bạn gửi là tool gì? MSAct Backup hay DIsm vậy bạn?

Với các tool này, khi sao lưu tool sẽ làm các chức năng sau:
  • Lưu key(Full key or 5 kí tự cuối)
  • Lưu IID(Installation ID)
  • Lưu CID(Confirmation ID) nếu có nhập lúc kích hoạt
  • Lưu thư mục 2.0 tại đường dẫn C:\Windows\System32\spp\store

Như vậy dùng tool hay thủ công cũng không khác gì nhau, quan trọng vẫn là thư mục 2.0 kia.

Bạn copy nó sẽ không báo lỗi đó, trừ khi bạn ghi đè lên mà chưa tắt sppsvc service.

Sửa lần cuối:

pepiunhappy

Búa Đá Đôi
Bạn làm theo bài hướng dẫn của mình ở đây cho nhanh!
Còn trong hình bạn gửi là tool gì? MSAct Backup hay DIsm vậy bạn?

Với các tool này, khi sao lưu tool sẽ làm các chức năng sau:
  • Lưu key(Full key or 5 kí tự cuối)
  • Lưu IID(Installation ID)
  • Lưu CID(Confirmation ID) nếu có nhập lúc kích hoạt
  • Lưu thư mục 2.0 tại đường dẫn C:\Windows\System32\spp\store

Như vậy dùng tool hay thủ công cũng không khác gì nhau, quan trọng vẫn là thư mục 2.0 kia.

Bạn copy nó sẽ không báo lỗi đó, trừ khi bạn ghi đè lên mà chưa tắt sppsvc service.
Mình dùng MSAct Backup, mình chỉ thấy tool giúp active key chứ k thấy hỗ trợ backup thư mục 2.0 (hoặc có khi do mình chưa tìm kĩ 😅).

Nãy mình tìm được bài viết Sao lưu key Office bằng cmd trong chữ kí, hướng dẫn lúc đầu của bạn nè. Mình copy được rồi. Cảm ơn bạn hỗ trợ nhiệt tình nha 😀

keeper168

Búa Đá Đôi
You follow my tutorial here for quick!
What is the tool in the picture you sent? MSAct Backup or DISm?

With these tools, when backing up the tool will do the following functions:
  • Save key(Full key or last 5 characters)
  • Save IID(Installation ID)
  • Save CID(Confirmation ID) if entered at activation time
  • Save the 2.0 folder at the path C:\Windows\System32\spp\store

So using the tool or manually is no different, the important thing is still the other 2.0 folder.

You copy it will not give that error, unless you overwrite without disabling sppsvc service.
Thanks You.{big_smile}

hivong19

Gà con
Đây là 365 bình thường mà. Hiện tại không có hướng kích hoạt 365 nào ngoài mua key từ hãng.
Các phương pháp miễn phí đều bị giới hạn hết rồi.
vâng cảm ơn mod, vậy giờ mình gỡ bộ này ra cài bộ khác được không ạ, win 11 64 bit nên cài office nào ạ