Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 23 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Hôm trước mình cài lại máy tính, khi cài lại Office2019 retail nhập lại key cũ thì ID bị thay đổi nên không nhập CID cũ được (sau đó mình chép đè file 2.0 vào thì ok). Mình nghĩ có lẽ mình mua laptop ở TGDD đã cài sẵn office365 ở store chứ không phải office trên tài khoản microsof. Sau khi mua mình update lên Win10 edu rồi mới kích hoạt Office. Hôm cài lại máy cũng tự nhận Win10 Home mình lại nhập key Win 10Edu cũ để update lên .
PS: Năm ngoái KÍCH HOẠT office2019 retail, mình được bác @@sec0 giúp qua teamwiew bác ấy cho cả Key, ID, CID. Hình như khi kích hoạt có gì đó hơi rắc rối khi không active online, dùng lệnh cmd để add key và hiện tetx id cũng không được (mình xem đến đó thì có việc nên không theo dõi nữa). Bác ấy có nhắn tin dặn key đó không được chia sẻ, cũng không được thử kiểm tra trên Web để xem .... Mình thực hiện đúng như lời bác ấy dặn đến giờ cũng ko biết key đó chết chưa. 😁
Key nó chỉ thọ được vài hôm thôi bạn , vì là loại key chưa bị GG ghi nhớ , nếu check thì nó sẽ bị server lưu log .
Sau khi giúp tiếp 1 số bạn thì key nó hết lượt . vì nó chỉ có 10 lượt byphone là hết

dungltcd

Lạt Ma
Không biết lỗi gì mà không chèn được ảnh bạn :D :D :D
Báo là: file đã tải lên lớn hơn quy định - trong khi mình đã giảm xuống còn 376kb
Sau một hồi làm theo hướng dẫn trên internet mới up được
Xem phần đính kèm 20698
Trên thì đã kích hoạt, dưới lại đòi kích hoạt. Như vậylà sao nhỉ mọi người?
Hình này của bạn đã nói lên tất cả.
Giả sử file token.dat của bạn lúc đó chứa cả 2 bản VL và Retail đã được kích hoạt tất như bạn nói, khi restore bản Retail mất kích hoạt còn bản VL nhận đúng bản quyền như hình ?

Nếu thật sự như thế thì bản R dễ mất BQ hơn bản VL ??? Vô lý !! :D

Chắc bạn thao tác nhầm lúc kích hoạt bản R thôi, mà mất thì thôi thích thì xin trợ giúp tiếp.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cũng bình thường thôi bạn. Hôm cài lại Office mình add key vào tính kích online thử xem thế nào, nhưng cứ nghĩ bộ office này giá 17-18 triệu lại thôi. Xem phần đính kèm 20725
Một khi win đó máy đó đã kích hoạt office 19 R rồi thì Key có die vẫn add lại kích hoạt , và CID đã có với IID đó rồi , dù key die có bao lâu ko cần biết , khi add IID get CID thì nó vẫn trả về CID cũ

Lang Thang

Rìu Chiến
Một khi win đó máy đó đã kích hoạt office 19 R rồi thì Key có die vẫn add lại kích hoạt , và CID đã có với IID đó rồi , dù key die có bao lâu ko cần biết , khi add IID get CID thì nó vẫn trả về CID cũ
Lạ là chỗ đó đó bác. Cháu nhập CID cũ vào nó không nhận- vào cái bảng hiện bên dưới ID đó ; thấy lạ kiểm tra thấy ID khác. (Quên mất: Cháu add key trực tiếp chứ không dùng lệnh cmd). Nhập key không được cháu chép luôn 2.0 vào kèm theo 2 lệnh cmd (trước khi chép và sau khi chép) thì ok ngay. Do thói quen từ thời Ofice 2016 đến giờ cháu vẫn dùng cách này cho nhanh.
Thật ra cháu cũng bakup bằng cả phần mềm nữa , cháu cũng tính dùng sau cùng khi chép 2.0 không thành công.

Sửa lần cuối:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Lạ là chỗ đó đó bác. Cháu nhập CID cũ vào nó không nhận- vào cái bảng hiện bên dưới ID đó ; thấy lạ kiểm tra thấy ID khác. (Quên mất: Cháu add key trực tiếp chứ không dùng lệnh cmd). Nhập key không được cháu chép luôn 2.0 vào kèm theo 2 lệnh cmd (trước khi chép và sau khi chép) thì ok ngay. Do thói quen từ thời Ofice 2016 đến giờ.
1. Tải file đính kèm về
2. Xóa đuôi .txt > được file .bat
3. Mở file .bat bằng notepad > thay cái key retail của bạn vào > lưu file .bat lại
4. Chạy file .bat bằng quyền admin
5. Chụp vài tấm hình cho mọi người cũng xem dễ thảo luận (che cái key của bạn, trước khi show hình).

@Ha Minh Giang chắc cũng tương tự vầy.

Attachments

• 4 Active-ProPlus2019_Retail.bat.txt
    511 bytes · Lượt xem: 26

Lang Thang

Rìu Chiến
1. Tải file đính kèm về
2. Xóa đuôi .txt > được file .bat
3. Mở file .bat bằng notepad > thay cái key retail của bạn vào > lưu file .bat lại
4. Chạy file .bat bằng quyền admin
5. Chụp vài tấm hình cho mọi người cũng xem dễ thảo luận (che cái key của bạn, trước khi show hình).

@Ha Minh Giang chắc cũng tương tự vầy.
Mở bằng notepad như thế nào ạ? Em mở bằng chuột phải nó chạy luôn lệnh rồi

baogia2010

Rìu Chiến Bạc

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bác làm cách nào để có nhiều bộ Office thế? Hướng dẫn em với. 😁Xem phần đính kèm 20741
Vậy máy bạn chỉ có 1 license ProPlus2019R_Retail. Muốn có nhiều license thì trước tiên phải cần có nhiều loại key còn sống như hình trên :D

Còn trường hợp của bạn @Ha Minh Giang : nếu chạy file bat trên chắc sẽ có thêm license Retail (+ bản VL đã được kích hoạt trước khi chạy file bat).

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác làm cách nào để có nhiều bộ Office thế? Hướng dẫn em với. 😁Xem phần đính kèm 20741

Việc có nhiều bản thì trước hết cháu phải có các loại key còn sống, sau đó cháu dùng chức năng add license từ tools của @bbkim, thêm đầy đủ các loại licenses vào và activate, lấy IID, bước lấy CID trên Web thì cháu chắc đã biết rồi. Khi có CID thì điền vào lại tools, click Activate lần nữa. Sau khi đã kích hoạt xong, cháu nhớ vào lại tab Licensed, chọn Backup để lưu lại nhé.

Tools đó ở đây:

Bác có gửi nhiều cmt trong đó, cháu xem thử nhé.

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Máy mới cài Win 7 Ul, đã kích hoạt bản quyền bằng key trên forum. Tuy nhiên, thỉnh thoảng máy vẫn báo bạn đang dùng win không chính thức (Xin em ảnh đính kèm).
Nhờ bạn nào biết cách hướng dẫn mình cách khắc phục tình trạng trên. Cám ơn.

Xem phần đính kèm 20977
hóng cao thủ nào vô giải quyết được vấn đề trên. từng bị rồi?

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Máy mới cài Win 7 Ul, đã kích hoạt bản quyền bằng key trên forum. Tuy nhiên, thỉnh thoảng máy vẫn báo bạn đang dùng win không chính thức (Xin em ảnh đính kèm).
Nhờ bạn nào biết cách hướng dẫn mình cách khắc phục tình trạng trên. Cám ơn.

Xem phần đính kèm 20977

Dùng key này:

Thực hiện như hướng dẫn sau:

PhuongThao21

Gà con
Cho em hỏi là với key Windows 7 All Volume Editions Volume:MAK Phone
có ghi là dùng được cho bản Enterprise. Vậy sao em dùng MSAct Plus để Set Key thì nó báo error installing vậy ạ.
Em có search những bài post mới trong topic này cũng vậy.