Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 16 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

1234560987

Rìu Vàng
Tôi có xem trên trang đó, bạn đó giải quyết được về NOT_Genuine, vấn đề ở đây thì tôi chưa thấy bạn @1234560987 nói gì về NOT_Genuine, khi máy tôi bị NOT_Genuine thì background desktop thành màu đen và bên dưới góc phải của màn hình hay có dòng chữ thông báo. Lúc bị như vậy thì tôi hay chạy lệnh từ cmd như sau:

slmgr.vbs /rearm

Sau đó là restart máy lại. Cũng tuỳ theo bản Win 7 bởi vì có lúc thì thành công, có lúc thất bại. Máy của bạn 1234560987 có những biểu hiện như tôi vừa nói ở trên không?

Còn một cách nữa là chạy update bản KB như từ #1 của topic này, bạn thử luôn xem sao:

https://vn-z.vn/threads/tu-kich-hoat-windows-office-voi-key-retail.6551/
Dạ máy của cháu thì màn hình chưa bị màu đen nhưng có bị nhắc Not Genuine ở bên dưới góc phải màn hình, vì vậy cháu mới định cr@ck lại win thì mới phát hiện ra nó bị lỗi non-core edition

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Sau khi mình làm các bước thì màn hình nó như sau

Reboot vào win thì lỗi vẫn như cũ :(
Sau khi vào safe mode chạy lệnh xóa khóa reg , xong khởi động lại 2 lần , kế đó chạy 1 lệnh CMD với lệnh xóa
DEL C:\Windows\ServiceProfiles\NetworkService\*.* /AH
1 lần nữa bạn có thao tác dúng các công đoạn ko ??

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Dạ máy của cháu thì màn hình chưa bị màu đen nhưng có bị nhắc Not Genuine ở bên dưới góc phải màn hình, vì vậy cháu mới định cr@ck lại win thì mới phát hiện ra nó bị lỗi non-core edition

Win7 bên tôi khi bị thông báo NOT-GENUINE thì tôi đều chạy lệnh rearm ngay đó bạn, giờ bạn làm theo hướng dẫn của bác @@sec0 trước, nếu không xong thì thử lệnh rearm hay thử update bản và KB từ topic của bác @thuwowngr xem sao nhe.

Bạn có thể xem thêm video này:

How to Remove “This Copy of Windows Is Not Genuine”

Sửa lần cuối:

1234560987

Rìu Vàng
Sau khi vào safe mode chạy lệnh xóa khóa reg , xong khởi động lại 2 lần , kế đó chạy 1 lệnh CMD với lệnh xóa
DEL C:\Windows\ServiceProfiles\NetworkService\*.* /AH
1 lần nữa bạn có thao tác dúng các công đoạn ko ??
Vậy tức là lúc đầu vào "Repair my computer" mình chỉ chạy 3 dòng lệnh đầu, xong rồi reboot 2 lần, rồi vào lại "Repair my computer" lần nữa mới chạy nốt dòng lệnh cuối cùng hả bạn?
P/S: Xin lỗi chú @sec0 vì bây giờ cháu mới để ý tuổi của chú :p

Sửa lần cuối:

1234560987

Rìu Vàng
Win7 bên tôi khi bị thông báo NOT-GENUINE thì tôi đều chạy lệnh rearm ngay đó bạn, giờ bạn làm theo hướng dẫn của bác @@sec0 trước, nếu không xong thì thử lệnh rearm hay thử update bản và KB từ topic của bác @thuwowngr xem sao nhe.

Bạn có thể xem thêm video này:

How to Remove “This Copy of Windows Is Not Genuine”

Cháu đã chạy thử lệnh rearm nhưng mà nó vẫn báo lỗi non-core edition. Để ngày mai cháu thử làm lại các bước kia xem sao, nếu k đc thì cháu sẽ thử update bản vá của chú @thuwowngr
P/S: À quên trong cái video mà chú đưa thì cháu thấy trong trường hợp của mình chỉ quan tâm đến mỗi cái đổi extension của file slmgr thôi thì phải

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu đã chạy thử lệnh rearm nhưng mà nó vẫn báo lỗi non-core edition. Để ngày mai cháu thử làm lại các bước kia xem sao, nếu k đc thì cháu sẽ thử update bản vá của chú @thuwowngr
P/S: À quên trong cái video mà chú đưa thì cháu thấy trong trường hợp của mình chỉ quan tâm đến mỗi cái đổi extension của file slmgr thôi thì phải

Khi tôi mới nhận thông báo thì tôi làm ngay đó, còn máy của bạn bây giờ qua quá nhiều bước rồi, lệnh rearm không còn tác dụng nữa. Còn phải chờ bác @@sec0 vào hướng dẫn tiếp, giờ này bên đó bác ấy đã ngủ rồi và còn bước update bản KB nữa, cái gì cũng phải chịu khó thử hết bạn à.

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Chào các bạn, hiện tại mình đang có 1 vấn đề như sau rất mong được các bạn giúp đỡ:
Máy ở cty mình đang cài win 7 pro sp1 nhưng bị lỗi non-core edition, mình đã dùng thử nhiều phần mềm để cr@ck mà k đc. Không biết có bạn nào biết cách fix lỗi đó có thể hướng dẫn mình cách làm được không?

Hình ảnh lỗi

Mình có search google với từ khóa "Error 0x46" thì có gặp topic này. Tiếc là đã lâu quá rồi nên có mấy link ảnh bị mất không còn xem được, không biết có giống với trường hợp của mình không nữa. Bạn nào rành có thể cho mình xin ý kiến được không? Mình cảm ơn nhiều.
1. Cách nhanh nhất : sao lưu dữ liệu trên máy lỗi > sau đó cài đặt mới lại W7 or W10 >> hết lỗi (kể cả non-core) :D
2. Tiếp tục mò mẫm hy vọng bạn này xử lý.

3. Ví dụ như máy sau: bị lỗi driver máy in > cài lại W10 Enterprise chưa được kích hoạt gần 2 tháng >> vẫn dùng làm việc trên mức bình thường :D >>> chỉ sợ duy nhất dòng warning sau:
Running a non-genuine copy of Windows can put you at greater risk for viruses and other security threats.

Nhanchu

Rìu Chiến Bạc Chấm
Lệnh rearm (để reset dùng thử) chỉ chạy với số lần giới hạn trên mỗi máy.
Máy bạn nếu đã dùng Cr@ck rồi thì nên cài lại (vì Cr@ck thay đổi file hệ thống)

1234560987

Rìu Vàng
Bạn làm thử hết các thao tác còn lại ở cmt #307 trước đi, sau đó nhìn 2 cái hình dưới đây từ Resgistry, lưu ý 2 đường dẫn khác nhau nha bạn, bạn thử cấp quyền toàn bộ cho nó rồi chạy lại lệnh rearm, khởi động máy lại xem có OK không?

Xem phần đính kèm 15962

Xem phần đính kèm 15963
Cháu mới vào registry check thử thì ở mục Permissions sppsvc của cháu k có lựa chọn ALL APPLICATION PACKAGES, chỉ có từ mục CREATOR OWNER trở xuống thôi

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Cháu hôm nay thực sự bất ngờ và không hiểu tại sao cái máy cháu lại có vấn đề.
Máy cháu có 2 ổ, ổ C là SSD còn D là HHD. Cháu tháo ổ HHD ra, thế là cháu không thể vào Windows được nữa, cháu đã check boot, và mọi thứ rất ổn, boot vẫn hiện đầy đủ ổ cứng SSD vẫn nhận, cháu không hiểu tại sao cháu cài win ổ SSD, cháu tháo ổ HHD thì nó lại không thể truy cập vào Windows được. Một phần nữa, là cháu cắm usb vào để cài win thì nó xoay rất rất lâu đã 10 phút trôi qua và cháu vẫn chưa vào được màn hình cài win ạ. Cháu không biết đây là lỗi gì ạ?

Cháu tháo HHD để lấy dây cắm qua ổ đĩa, cháu đã thử tháo dây ổ đĩa vẫn không ăn thua ạ.

Bây giờ cháu lắp lại ổ HDD thì nó cũng không nhận luôn ạ.

Sửa lần cuối:

statistics

Moderator
Thành viên BQT
win khởi động được phải qua các bước
1/ power load BIOS
2/ BIOS load system
3/ System load boot

Nếu SSD chứa boot , nhưng HDD chứa system , 2 cái hiện diện thì máy khởi động , thiếu 1 trong 2 thì ko vào win

Xem phần đính kèm 16624
cháu thử lắp lại ổ HDD nó vẫn không vào được win luôn bác, cháu có kiểm tra trong bios thì có nhận ổ HDD rồi.

và cháu thử cắm usb thì màn hình khởi động nó quay rất lâu luôn bác, cháu đợi 5-10 phút rồi mà nó vẫn quay bền vững.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu hôm nay thực sự bất ngờ và không hiểu tại sao cái máy cháu lại có vấn đề.
Máy cháu có 2 ổ, ổ C là SSD còn D là HHD. Cháu tháo ổ HHD ra, thế là cháu không thể vào Windows được nữa, cháu đã check boot, và mọi thứ rất ổn, boot vẫn hiện đầy đủ ổ cứng SSD vẫn nhận, cháu không hiểu tại sao cháu cài win ổ SSD, cháu tháo ổ HHD thì nó lại không thể truy cập vào Windows được. Một phần nữa, là cháu cắm usb vào để cài win thì nó xoay rất rất lâu đã 10 phút trôi qua và cháu vẫn chưa vào được màn hình cài win ạ. Cháu không biết đây là lỗi gì ạ?

Cháu tháo HHD để lấy dây cắm qua ổ đĩa, cháu đã thử tháo dây ổ đĩa vẫn không ăn thua ạ.

Bây giờ cháu lắp lại ổ HDD thì nó cũng không nhận luôn ạ.

Cháu có Usb cứu hộ không? Nếu có, cháu vào WinPE, chụp hình từ Disk Management hay vào Minitool gửi lên đây nha cháu.

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Cháu có Usb cứu hộ không? Nếu có, cháu vào WinPE, chụp hình từ Disk Management hay vào Minitool gửi lên đây nha cháu.
cháu không có cài ạ, do cháu chủ quan cứ hư thì win lại luôn, nên giờ máy dở chứng, cháu không thử truy cập được.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cháu thử lắp lại ổ HDD nó vẫn không vào được win luôn bác, cháu có kiểm tra trong bios thì có nhận ổ HDD rồi.

và cháu thử cắm usb thì màn hình khởi động nó quay rất lâu luôn bác, cháu đợi 5-10 phút rồi mà nó vẫn quay bền vững.
Sau khi gắn lại HDD
Vào BIOS bạn thiết lập disk cho HDD là boot chính thử

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Vậy là sau khi tháo ra , giờ gắn lại BIOS ko nhận HDD nữa thì khó rồi , tôi suy đoán thôi
khi cài win cho SSD , nó chàng hảng 2 nơi system thì ở HDD còn boot thì vào SSD do đó mất HDD nó ko boot .
Nếu như ko có gì thì cài mới vào 1 phân khúc khác trên SSD , đừng format hay del ổ C cũ , để cài win rồi vào lại win old mà lấy dữ liệu , ko cần gắn HDD nữa
=========
Thôi tôi out đây