Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 15 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Lục tìm trong các bản Windows 7 được 1 file ei.cfg > thấy ngồ ngộ nên show cùng các bạn

Xem phần đính kèm 12952

Các bạn có ý kiến gì về file trên không ?

Bản này là bản ThinPC đúng không bạn? Tôi cũng có một bản cài trên máy ảo, bữa nào lôi ra test lại vụ update xem sao.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Hình như bàn phím của cháu không gõ được chữ " RESTORE " hay bác không biết " RETOIRE " là ngôn ngữ của nước khác? :)
À dạ cháu gõ nhanh quá và không để ý nên nhiều khi bàn phím không ăn hoặc gõ bị thiếu chữ á bác hjhj, để cháu sửa lại ạ ????

daipotter

Búa Đá
Win10 nó tự update bios các bác ạ {beat_shot}

Mới đây em cũng chẳng để ý, cứ để win nó tự update driver. Nhưng hôm bữa restart lại thấy thông báo bios updating mới tá hỏa ra.
Mà nó còn update bản chưa phát hành. Em dùng máy asus, ở trên trang chủ mới chỉ có đến bản 306, thế mà ở máy đã là 307 rồi.

Update thế này nhỡ lỗi gì thì mắc công sửa chết {sweat}

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Win10 nó tự update bios các bác ạ {beat_shot}
Xem phần đính kèm 14860
Mới đây em cũng chẳng để ý, cứ để win nó tự update driver. Nhưng hôm bữa restart lại thấy thông báo bios updating mới tá hỏa ra.
Mà nó còn update bản chưa phát hành. Em dùng máy asus, ở trên trang chủ mới chỉ có đến bản 306, thế mà ở máy đã là 307 rồi.Xem phần đính kèm 14862
Update thế này nhỡ lỗi gì thì mắc công sửa chết {sweat}
Vì nguồn gốc của nó là PEGASUS > Nên nó phi trước thời đại là bình thường :D
Còn như comment trên thì vẫn ko sao :D

1234560987

Rìu Vàng
Chào các bạn, hiện tại mình đang có 1 vấn đề như sau rất mong được các bạn giúp đỡ:
Máy ở cty mình đang cài win 7 pro sp1 nhưng bị lỗi non-core edition, mình đã dùng thử nhiều phần mềm để cr@ck mà k đc. Không biết có bạn nào biết cách fix lỗi đó có thể hướng dẫn mình cách làm được không?

Hình ảnh lỗi

Mình có search google với từ khóa "Error 0x46" thì có gặp topic này. Tiếc là đã lâu quá rồi nên có mấy link ảnh bị mất không còn xem được, không biết có giống với trường hợp của mình không nữa. Bạn nào rành có thể cho mình xin ý kiến được không? Mình cảm ơn nhiều.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
https://www.sevenforums.com/windows-updates-activation/326739-windows-7-not-genuine-error-0x46-3.html

reboot to the Repair Environment - as soon as the machine restarts, start tapping F8 - this should bring up the Advanced Boot Menu, at the top of which should be the option 'Repair my Computer'
Pick that
You'll have to log in with your username and password.

Pick the option to use a Command Prompt
At the prompt type

DIR "C:\Program files (x86)"
hit the enter key - if you get a 'Not Found' error try
DIR "D:\Program files (x86)"
or
DIR "E:\Program files (x86)"

Note the drive letter that works!

Now type the following commands (substituting the working drive letter for the whole of <drive> below -

REG LOAD HKU\S520 <drive>:\Windows\ServiceProfiles\NetworkService\NTUSER.DAT
REG DELETE HKU\S520 /VA /F
REG UNLOAD HKU\S520
DEL <drive>:\Windows\ServiceProfiles\NetworkService\*.* /AH

(e,g. the first command may become REG LOAD HKU\S520 Q:\Windows\ServiceProfiles\NetworkService\NTUSER.DAT)

Exit the Command Prompt, and reboot to Windows in Normal Mode.

Reboot again.

Đây là những gì 1 trang web hướng dẫn sữa lỗi 0x46
Và người sửa lỗi nói như sau

Here is what happens when I try to run the first command:

Microsoft Windows [Version 6.1.7601]
Copyright (c) 2009 Microsoft Corporation. All rights reserved.

C:\Windows\system32>REG LOAD HKU\S520 c:\Windows\ServiceProfiles\NetworkService
\NTUSER.DAT
ERROR: The configuration registry database is corrupt.

I would assume this is the problem then?
====================
Tiếp tục cho 1 tut mới :

Definitely!
try again, this time just run the last command

and exit/reboot.
That should work.
=================
và cái kết :

Well Noel. That was the one.

Once I rebooted the "Not Genuine" message was gone and things are back to normal.

Thanks for all your help!

Sửa lần cuối:

1234560987

Rìu Vàng
https://www.sevenforums.com/windows-updates-activation/326739-windows-7-not-genuine-error-0x46-3.html

Đây là những gì 1 trang web hướng dẫn sữa lỗi 0x46
Và người sửa lỗi nói như sau

Here is what happens when I try to run the first command:

Microsoft Windows [Version 6.1.7601]
Copyright (c) 2009 Microsoft Corporation. All rights reserved.

C:\Windows\system32>REG LOAD HKU\S520 c:\Windows\ServiceProfiles\NetworkService
\NTUSER.DAT
ERROR: The configuration registry database is corrupt.

I would assume this is the problem then?
====================
Tiếp tục cho 1 tut mới :

Definitely!
try again, this time just run the last command

and exit/reboot.
That should work.
=================
và cái kết :

Well Noel. That was the one.

Once I rebooted the "Not Genuine" message was gone and things are back to normal.

Thanks for all your help!
Chính là cái topic mình đã đề cập ở trên, nhưng vì từ 2014 đến giờ 1 số hình ảnh mà người nhờ post lỗi k còn nên mình k đối chiếu được xem có giống với lỗi trên máy mình k. Vì vậy mình mới lên đây nhờ các bạn am hiểu xem làm như vậy có được k hay bây giờ có cách nào khác để fix lỗi đó nữa k?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chính là cái topic mình đã đề cập ở trên, nhưng vì từ 2014 đến giờ 1 số hình ảnh mà người nhờ post lỗi k còn nên mình k đối chiếu được xem có giống với lỗi trên máy mình k. Vì vậy mình mới lên đây nhờ các bạn am hiểu xem làm như vậy có được k hay bây giờ có cách nào khác để fix lỗi đó nữa k?
Qua các cmt thì cứ y vậy mà làm thì được thôi , nếu bệnh dúng như vậy . các ảnh nói ở topic là cái code nằm trong quote ở topic chứ có ảnh nào đâu

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có mấy cái link ảnh mà ông Noel kêu ông seth chụp lại sau khi thử các giải pháp của ông ý
Tất các các post của 2 trang trước ko giải quyết được vấn đề gì cả , đến khi vào safe mode thì mới giải quyết được lỗi
Do đó 2 page đầu ko có giá trị

1234560987

Rìu Vàng
Tất các các post của 2 trang trước ko giải quyết được vấn đề gì cả , đến khi vào safe mode thì mới giải quyết được lỗi
Do đó 2 page đầu ko có giá trị
Cho mình hỏi 1 chút, ông Noel có nói "You'll have to log in with your username and password." là mình phải đăng nhập bằng tài khoản admin đúng k nhỉ?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đúng rồi bạn phải vào safe mode với quản trị viên

Tôi có xem trên trang đó, bạn đó giải quyết được về NOT_Genuine, vấn đề ở đây thì tôi chưa thấy bạn @1234560987 nói gì về NOT_Genuine, khi máy tôi bị NOT_Genuine thì background desktop thành màu đen và bên dưới góc phải của màn hình hay có dòng chữ thông báo. Lúc bị như vậy thì tôi hay chạy lệnh từ cmd như sau:

slmgr.vbs /rearm

Sau đó là restart máy lại. Cũng tuỳ theo bản Win 7 bởi vì có lúc thì thành công, có lúc thất bại. Máy của bạn 1234560987 có những biểu hiện như tôi vừa nói ở trên không?

Còn một cách nữa là chạy update bản KB như từ #1 của topic này, bạn thử luôn xem sao:

https://vn-z.vn/threads/tu-kich-hoat-windows-office-voi-key-retail.6551/