Thảo luận - Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office | Page 14 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các vấn đề chung của Windows và Kích hoạt Windows/Office

Nếu laptop đã có active win10 digital license trước thì máy sẽ tự kích hoạt , nếu như laptop chưa có 1 lần digital license trước thì phải kích hoạt lại
Lý do bản quyền windows Nó ăn vào ID của MAIN
Cảm ơn bác đã tư vấn, laptop của mình chưa có active digital license lần nào, không biết lúc đó nhờ các admin bên vn-z.vn active lại 1 key khác được không? Xin cảm ơn bác

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn bác đã tư vấn, laptop của mình chưa có active digital license lần nào, không biết lúc đó nhờ các admin bên vn-z.vn active lại 1 key khác được không? Xin cảm ơn bác
loại gì thì ko biết chứ win10 pro thì khối dùng ko hết còn đem đi phơi khô

dungltcd

Lạt Ma
Sao bên tôi xoá là hết, tôi sẽ check lại.
Không được đâu bác, Cái bác đang nói nó chính là thư mục \Root\License16, nó như là Gạo
Còn cái Bạn @darknight176 nói là ở bên trong của Tokens, Tokens giống như Gạo đã thành Cơm.
hiện tại MS chưa ( không) cung cấp cách xóa sku trong tokens bác ah.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Xóa rồi bác ơi vẫn còn :(

Không được đâu bác, Cái bác đang nói nó chính là thư mục \Root\License16, nó như là Gạo
Còn cái Bạn @darknight176 nói là ở bên trong của Tokens, Tokens giống như Gạo đã thành Cơm.
hiện tại MS chưa ( không) cung cấp cách xóa sku trong tokens bác ah.

Đúng rồi các bạn, xoá đi trong License16 không thấy Homestudent Grace nhưng chạy lại lệnh all vẫn còn:

homestuden-8t 2020-04-29_101738.png

homestuden-7t 2020-04-29_101738.png

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@dungltcd, bác nhớ lại phần code của bác @thuwowngr, khi muốn cài bản RT cho VL thì trong code đó chỉ có bản OFFICE RT thôi, khi bác muốn kích hoạt cho HomeStudent thì bác phải chép lại License16. Vậy giờ nếu muốn, theo bác thì delete toàn bộ License16, sau đó mình tạo ra folder License16 khác, chỉ chép những bản mà mình cần, còn trong code bác thấy có ký hiệu HomeStudentR* , mình thay bằng chính tên thật sự của nó thì nó đâu có add thêm tên của các bản khác vào, cháu thấy vậy có được không?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@dungltcd, bác có làm thử theo cách ở trên thì thất bại cháu ơi. Bác thấy trong code của bác @thuwowngr có mấy lệnh này, khi cài bản VL, muốn chuyển sang RT, trong lệnh đó có một số lệnh này, chạy xong thì License cho VL biến mất, lưu ý đây chỉ là một phần code thôi nhe các bạn khác, đừng tự ý chép và làm theo rồi gặp rắc rối nhe.

cscript slmgr.vbs /upk d450596f-894d-49e0-966a-fd39ed4c4c64
cscript slmgr.vbs /upk c47456e3-265d-47b6-8ca0-c30abbd0ca36
cscript slmgr.vbs /upk 85dd8b5f-eaa4-4af3-a628-cce9e77c9a03
cscript slmgr.vbs /upk 6755c7a7-4dfe-46f5-bce8-427be8e9dc62

dungltcd

Lạt Ma
@dungltcd, bác có làm thử theo cách ở trên thì thất bại cháu ơi. Bác thấy trong code của bác @thuwowngr có mấy lệnh này, khi cài bản VL, muốn chuyển sang RT, trong lệnh đó có một số lệnh này, chạy xong thì License cho VL biến mất, lưu ý đây chỉ là một phần code thôi nhe các bạn khác, đừng tự ý chép và làm theo rồi gặp rắc rối nhe.

cscript slmgr.vbs /upk d450596f-894d-49e0-966a-fd39ed4c4c64
cscript slmgr.vbs /upk c47456e3-265d-47b6-8ca0-c30abbd0ca36
cscript slmgr.vbs /upk 85dd8b5f-eaa4-4af3-a628-cce9e77c9a03
cscript slmgr.vbs /upk 6755c7a7-4dfe-46f5-bce8-427be8e9dc62
Lệnh /upk skuID này cũng vẫn là lệnh xóa key thôi bác ạ, không xóa được Sku.
Ở trên là lệnh xóa key KMS,MAK của Office 16.19.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Lệnh /upk skuID này cũng vẫn là lệnh xóa key thôi bác ạ, không xóa được Sku.
Ở trên là lệnh xóa key KMS,MAK của Office 16.19.
Ko phải xóa key đâu bạn , bởi khi chạy conver retail to VL với cấu trúc gồm các lệnh trên , key retail key KMS nó vẫn còn ko mất khi xuất step2 txt nó vẫn có IID các loại

dungltcd

Lạt Ma
Ko phải xóa key đâu bạn , bởi khi chạy conver retail to VL với cấu trúc gồm các lệnh trên , key retail key KMS nó vẫn còn ko mất khi xuất step2 txt nó vẫn có IID các loại
Slmgr.vbs /upk SKUID là một lệnh xóa key theo Sku đó bác, Bác thử lại xem có đúng không ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Slmgr.vbs /upk SKUID là một lệnh xóa key theo Sku đó bác, Bác thử lại xem có đúng không ?
Ko biết nữa , tại vì tôi cũng ko rành , chỉ copy các lệnh có hiệu lực cho từng loại , từng công đoạn rồi lưu lại để dùng .
Có lúc chạy team trên máy đối tác , khi chạy lệnh conver retai > vl , các key nó vẫn còn thế là phải dùng lệnh gở lừng loại key .

Có 1 ca tối qua chạy lệnh conver nạp key CMD nó ko nhận key , chào thua thoát team , vì ket retail về 60

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Em lấy ví dụ sku ID của Office Proplus2019MSDNR_retail5f472f1e-eb0a-4170-98e2-fb9e7f6ff535

Bây giờ bác chạy lệnh sau slmgr.vbs /upk 5f472f1e-eb0a-4170-98e2-fb9e7f6ff535 xem nó có gỡ key Office 2019 MSDN của máy bác ko ??
À vậy là tôi hiểu rồi , có khi chạy lệnh conver với cấu trúc các dòng lệnh gở ID sku , nhưng có thể máy nó đang có office chạy có thể là ko xóa được trong thời điểm hiện tại ko chừng

dungltcd

Lạt Ma
À vậy là tôi hiểu rồi , có khi chạy lệnh conver với cấu trúc các dòng lệnh gở ID sku , nhưng có thể máy nó đang có office chạy có thể là ko xóa được trong thời điểm hiện tại ko chừng
Nói đơn giản thì ta có 2 cách xóa key Office .
Slmgr.vbs /upk SKUID = Ospp.vbs /unpkey:xxxxx.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

dungltcd

Lạt Ma

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
baogia2010 nói:
Trong thư mục LTSC IoT của bạn gởi gồm: "pkeyconfig của 20H1" + "skus Enterprise của 19H1" + "key Enterprise của TH 1507 online" > đem kích hoạt cho IoT LTSC 1809 >> thì nó sẽ bị lỗi Edition là phải rồi.

Mở Registry như đường dẫn sau:
Mã:
Computer\HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows NT\CurrentVersion

Bạn chụp cái hình lên tôi xem thử có phải lỗi edition:
LTSC IoT - DoanLam.png
Mục đích ở trên là kích hoạt IoT-LTSC_1809.

Có bạn nào bị lỗi Edition tương tự như trên chưa nhỉ ?
Cách giải quyết theo các bạn là như thế nào ?