Thảo luận - Các bạn có thực sự tin tưởng lưu dữ liệu trên các drive GSuite, Ondrive được cho (tặng)?? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Các bạn có thực sự tin tưởng lưu dữ liệu trên các drive GSuite, Ondrive được cho (tặng)??

jacjochay12

Búa Đá
Như tiêu đề, mình có thắc mắc: không biết các bạn có tin tưởng vào các tài khoản drive được các diễn đàn, fanpage cho tặng như G-Suite, Ondrive 5Tb không? Mình cũng được cho 1 tài khoản G-Suite nhưng thật sự mà nói mình không an tâm khi lưu dữ liệu trên đó (mặc dù bạn cho nói là tài khoản left time). Các bạn thì sao?? :D

statistics

Moderator
Thành viên BQT
Không tin tưởng bác, nhưng có thì cứ xài. Mà cái này vấn đề muôn thuở từ lâu rùi mà ta. Data thì phải backup nhiều nơi, die cái này có cái khác, không sợ die. Thật ra loại bán và share đều là loại edu cả thôi, loại driveteam thì may ra là loại bussiness hoặc trường thật, mà gg hoặc ms nó phát hiện thì die như thường, die tài khoản hoặc die cả chùm. Mặc dù thoả thuận với gg và ms là lifetime thật đấy, nhưng ai biết trước được ngày mai đâu bác.
Nói thì như đang tự vả mình vì mình đang share 5TB, nhưng thôi cứ thành thật và thẳn thắn nói vậy.

HaLeDa

Rìu Sắt Đôi
Cảnh sát chính tả một chút, nhưng chắc ý của bác là "lifetime" chứ ko phải "left time" chứ nhỉ ?
Còn cá nhân mình nghĩ, ko phải hàng chính hãng thì có thể ra đi bất cứ lúc nào, chưa nói đến chuyện admin có thể xem được file của bạn.
Vậy nên chấp nhận đánh đổi thì hãy cứ dùng, còn cảm thấy số tiền bỏ ra ko quá cao so với tiện ích mà mua chính hãng mang lại thì nên xuống tiền :D

ansos123

Rìu Bạc
ko phải lo đâu bác nếu như tài khoản Gmail đc tặng về mình đổi full thông tin thành của mình. Còn vụ thu thập dữ liệu thì hên xui, Google, MS thi thoảng vẫn thu thập dữ liệu và nó có thể đọc qua nội dung video xem các bác có lưu 3x ko để xóa. Tóm lại ko lưu tài liệu phạm luật hay vi phạm điều khoản của Google, MS là đc. Tài khoản full thông tin của mình cứ xài bt đi

dongson08

Búa Gỗ
Mình thì toàn chơi free khi reg account thôi ah. Mình có vài cái 19GB và 17GB của google nó tặng dung lượng khi test bảo mật thôi. Ngoài ra là cả 1 list dài các tài khoản 15GB. Làm như vậy nó vẫn còn an toàn so với mấy loại hàng TB mà không biết rõ nguồn gốc.
Nhiều tài khoản quá nhớ cũng mệt bác ạ