Hỏi/ Thắc mắc - các bác giúp em | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc các bác giúp em

Hamano Kaito

Moderator
File bạn muốn del là file gì? Nó nằm ở đâu? Bạn có join domain hay ko?
Phải nói rõ ra mới có cách hướng dẫn được

lebac

Gà con
file nó tên lằng nhằng nó nằm ở ổ D nó có tham gia phần mền hay ko thì mình ko biết

malemkhoang

Rìu Chiến
"System Volume Information"
file nó tên lằng nhằng nó nằm ở ổ D nó có tham gia phần mền hay ko thì mình ko biết
Bạn khởi động máy ở chế độ safemode hoặc khởi động máy bằng đĩa cứu hộ để xóa.
Nếu vẫn không xóa được thì format tuột đi là xong...

Hamano Kaito

Moderator
BẠN CHO MÌNH HỎI MÌNH CHẢ LÀM GÌ MÀ Ổ C CỦA MÌNH NÓ NHẢY GB LÊN CAO QUÁ
Có thể là do vss (system restore) của win nó tạo bản sau lưu làm chiếm dụng ổ cứng. Nhưng cũng có thể là phần mềm thứ 3, update windows cũng có thể làm mất dung lượng <== có rất nhiều trường hợp liệt kê mãi ko hết
Bạn thử dùng tools dọn rác nếu ko rành tùy chỉnh bằng tay thử xem như ccleaner đấy (đừng chạy mục dọn registry là được)

malemkhoang

Rìu Chiến
Tất cả các trình duyệt web đều phát sinh rác thải ghê gớm. Mỗi ngày có thể chiếm > 2 Gb là chuyện bình thường. Giải pháp: xem #7​