Hỏi/ Thắc mắc - các bác giúp em với ạ | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc các bác giúp em với ạ

lebac

Gà con
em sợ mất usb em định cám usb lâu dài thì có bị làm sao không ạ ? và em cài win xong mà không xóa dữ liệu ở usb có bị làm sao không ạ

ThuatHS

Búa Gỗ Đôi
bạn tìm sợi dây rồi treo usb vào xong tròng vào cổ ấy, xem như usb là mặt dây chuyền nghệ thuật - luôn bên mình mà không sợ mất ấy.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
bạn tìm sợi dây rồi treo usb vào xong tròng vào cổ ấy, xem như usb là mặt dây chuyền nghệ thuật - luôn bên mình mà không sợ mất ấy.
Sao bạn không nói ra tiệm vàng mua sợi dây khoảng 3 cây thêm cái móc để treo cái USB cho chắc chắn :D

King2000

Búa Gỗ
tôi hiểu ý bác r, usp boot nên để riêng dữ liệu riêng nhé chứ đừng có lưu dữ liệu khác vào

meebo

Rìu Vàng Đôi
em sợ mất usb em định cám usb lâu dài thì có bị làm sao không ạ ? và em cài win xong mà không xóa dữ liệu ở usb có bị làm sao không ạ
Cứ cắm luôn trong máy không có sao cả.
Cài Win xong không xóa dữ liệu ở usb cũng đâu có làm sao.
Cá nhân mình thấy không ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới hết. Chỉ sợ vướng víu đụng mạnh làm gảy thôi.

triofm

Rìu Sắt
Cắm trong máy lâu cũng làm giảm tuổi thọ USB, vấn đề không phải do ghi hay chép gì, nhưng là một thiết bị điện, các link kiện của nó đều được tính giờ sử dụng. Nếu bạn để ý sẽ thấy, dù không chép hay đọc, ổ vẫn có độ nóng nhất định nào đó.

lebac

Gà con
Cứ cắm luôn trong máy không có sao cả.
Cài Win xong không xóa dữ liệu ở usb cũng đâu có làm sao.
Cá nhân mình thấy không ảnh hưởng gì đến hòa bình thế giới hết. Chỉ sợ vướng víu đụng mạnh làm gảy thôi.

Sửa lần cuối:

quadensatgai

Rìu Sắt
Tốt nhất là để case dưới chân trước đầu gối, rồi cắm usb mặt trước cho yên tâm, dễ thấy. Được mấy bữa ngoắc cái gối vào cho nó gẫy luôn thế là đỡ phải lo bảo quản :))

meebo

Rìu Vàng Đôi
Cắm trong máy lâu cũng làm giảm tuổi thọ USB, vấn đề không phải do ghi hay chép gì, nhưng là một thiết bị điện, các link kiện của nó đều được tính giờ sử dụng. Nếu bạn để ý sẽ thấy, dù không chép hay đọc, ổ vẫn có độ nóng nhất định nào đó.
giá usb giờ bèo bọt lo gì :D hồi xưa mua cái 256Mb muốn hết tiền tháng thì bây giờ mua được 128Gb.