Nhờ tư vấn - Các bác giúp em về Microsoft PowerPoint. | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Các bác giúp em về Microsoft PowerPoint.

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Em có 1 vấn đề là khi lưu file PowerPoint mà có âm thanh và video thì lưu lại nó trong máy thì nó chạy audio và video {vì có đường link video}. Còn khi chia sẻ hay copy sang máy khác thì lại không chạy. Với lại em có tải một vài file trên mạng thì khi mở lên chỉ 1 file duy nhất .pptx mà video chạy ok.
Vậy cho em hỏi là muốn lưu thành 1 file .pptx mà âm thanh và video chạy được bằng cách nào ạ? Thank all!

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Tôi ko rành , nhưng khi chia sẻ bạn nén lại trước khi chia sẻ rồi máy B chịu khó giải nén xem có còn lỗi ko
Vâng bác. Nếu nén và cchia sẻ thì ok rồi bác. Vấn đề là lưu hết vào 1 file .pptx. Lên gg mà ko có hướng dẫn bác ah.

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn làm thử như vậy xem có được nhe.
+ Bước 1: Mở Silde thuyết trình ra => chọn File
+ Bước 2: Chọn Export => chọn tiếp Package Presentation for CD => sau đó chọn Package.
+ Bước 3: Tại đây, bạn hãy nhập tên cho thư mục => và nhấn vào option… để thiết lập thêm.
+ Bước 4: Trong cửa sổ option, có các lựa chọn sau:
Linked files: Lựa chọn này sẽ đính kèm các file âm thanh và video.
Embedded TrueType fonts: Lựa chọn này để đính kèm font chữ.
=> Sau đó nhấn OK để đồng ý thiết lập.
+ Bước 5. Tiếp tục, có 2 lựa chọn cho bạn đó là:
Copy to Folder: Chọn cái này nếu bạn muốn đóng gói thành 1 thư mục để copy ra USB…
Copy to CD: Chọn cái này nếu bạn muốn ghi ra đĩa CD.
Ở đây bạn sẽ chọn coppy to folder nhé => sau đó nhấn vào nút Browse… để chọn vị trí lưu thư mục sau khi hoàn tất.
+ Bước 6: Nhấn Yes ở cửa sổ tiếp theo. (Cửa sổ này thông báo là bạn có chắc muốn đính kèm các file âm thanh hoặc video hay không ý mà)
+ Bước 7: Vậy là xong rồi. Lúc này bạn sẽ có một thư mục bao gồm các file cần thiết. Bạn chỉ cần copy thư mục này sang bất cứ máy nào mà bạn muốn trình chiếu mà không lo bị lỗi lầm gì cả.
Hy vọng có thể làm bạn hài lòng. Ngày xưa tôi hay làm vậy với các bài của mình để trình bày trước cơ quan cũng tiện lắm.

tvthoi1984

Rìu Vàng Đôi
Căn bản là bạn dùng office phiên bản bao nhiêu?
- Nếu là office 2007 trở về trước thì bạn phải làm theo cách của Hinun97 ở #2.
Lưu ý là office 2010 trở về trước thì video ở dạng *.wmv là nó hỗ trợ tốt nhất.

- Còn office 2013 trở về sau đến 2019 thì bạn chỉ cần chèn video vào và lưu như bình thường với đuôi pptx là nó tự gộp video vào pptx luôn chứ không cần phải copy cái video đó đi cùng pp đâu.

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Căn bản là bạn dùng office phiên bản bao nhiêu?
- Nếu là office 2007 trở về trước thì bạn phải làm theo cách của Hinun97 ở #2.
Lưu ý là office 2010 trở về trước thì video ở dạng *.wmv là nó hỗ trợ tốt nhất.

- Còn office 2013 trở về sau đến 2019 thì bạn chỉ cần chèn video vào và lưu như bình thường với đuôi pptx là nó tự gộp video vào pptx luôn chứ không cần phải copy cái video đó đi cùng pp đâu.
Em có lưu vậy mà không được bác? Khi chạy máy mình thì ok. Còn copy sang máy khác nó không chạy. Trừ khi copy cả nhạc và video đi theo.

Songlinhgv

Rìu Vàng Đôi
Bạn chia sẻ cho mọi người với mình cùng biết cách giải quyết luôn nha. Cảm ơn bạn nhiều ^^
Bác dùng bản office từ 2013 trở lên thì có chức năng lưu video cùng file .pptx. Bác làm từ đầu thì lưu ăn ngay. Còn bác copy file trên mạng về mà đuôi .ppt thì bác lưu lại bằng office của bác với đuôi .pptx thành file mới. Rồi. Giờ mở file mới đó lên và chèn video hoặc audio vào. Xong thì lưu file mới là ok. Như e dùng office 2016.