Nhờ tư vấn - Các Bác cho Em hỏi cách tạo file Ghost đuôi ISO để cài đặt sang máy có phần cứng khác nhau ạ . | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Các Bác cho Em hỏi cách tạo file Ghost đuôi ISO để cài đặt sang máy có phần cứng khác nhau ạ .

VolksWagenGm

Búa Đá
Chào tất cả các Bác ạ . {byebye}{byebye}{byebye}
Chả là máy Em đang chạy win 10 có sẵn nhiều ứng dụng cần dùng mà khi chuyển qua phần cứng mới thì nó bị treo , đơ, xanh màn, ko chạy được . Em ko muốn cài đặt lại rất mất thời gian nên EM bấm bụng làm phiền các Bác ạ . {beat_brick}
Các Bác cho Em hỏi là cách tạo File GHOST đuôi ISO như nào để khi chuyển sang phần cứng mới là nó nhận ạ . File GHOST đuôi ISO này khi khôi phục là cài đặt như cài đặt file ISO Windows bình thường ấy ạ . {beauty}
Một lần nữa chân thành cảm ơn tất cả các Bác ạ . {sexy_girl}{sexy_girl}{sexy_girl}

meebo

Rìu Vàng Đôi
Chả là máy Em đang chạy win 10 có sẵn nhiều ứng dụng cần dùng mà khi chuyển qua phần cứng mới thì nó bị treo , đơ, xanh màn, ko chạy được . Em ko muốn cài đặt lại rất mất thời gian nên EM bấm bụng làm phiền các Bác ạ . {beat_brick}
Các Bác cho Em hỏi là cách tạo File GHOST đuôi ISO như nào để khi chuyển sang phần cứng mới là nó nhận ạ . File GHOST đuôi ISO này khi khôi phục là cài đặt như cài đặt file ISO Windows bình thường ấy ạ . {beauty}
Một lần nữa chân thành cảm ơn tất cả các Bác ạ . {sexy_girl}{sexy_girl}{sexy_girl}
Mình chưa từng làm nhưng từ khóa của nó là gì? - "Ghost đa cấu hình"
Link tham khảo: Here

gift4you

Rìu Bạc
Sao không dùng file .TIB (Acronis True Image) thay vì .GHO (Norton Ghost)? Có thể backup FULL DISK rồi restore sang DISK mới được mà: xài AOMEI Backupper cũng hay có "giveaway license" lắm

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
Tốt nhất là từ khóa " tạo ghost đa cấu hình " n sẽ dễ hơn so với tạo iso , tạo iso setup thuộc lớp lòng vòng hơn nhiều , có vẻ bạn ko thạo vụ này nên tốt nhất ko nên đụng những thứ phức tạp , đến tạo ghost đa cấu hình mình còn lười làm , n rất mất thì giờ , sểnh cái làm lại nhọc lắm 😅

hungnth

Rìu Vàng Đôi
Mình thấy trên 4r đã có bài về cái này rồi, mình làm theo và thấy chịu bỏ thời gian vọc vạch chút là ổn ngay, bản tham khảo nhé

VolksWagenGm

Búa Đá
Sao không dùng file .TIB (Acronis True Image) thay vì .GHO (Norton Ghost)? Có thể backup FULL DISK rồi restore sang DISK mới được mà: xài AOMEI Backupper cũng hay có "giveaway license" lắm
Làm vậy sang phần cứng mới là bị đơ ,treo , xanh màn Bác ạ . Vì Em thay Bo Mạch khác nó ko tương thích . Vì vậy mới hỏi cách tạo file Ghost đuôi ISO để chạy setup như file cài đặt ISO gốc của Windows ấy Bác . Nó tiện là ko phải cài đặt lại 1 loạt phần mềm ! {byebye}

VolksWagenGm

Búa Đá
Tốt nhất là từ khóa " tạo ghost đa cấu hình " n sẽ dễ hơn so với tạo iso , tạo iso setup thuộc lớp lòng vòng hơn nhiều , có vẻ bạn ko thạo vụ này nên tốt nhất ko nên đụng những thứ phức tạp , đến tạo ghost đa cấu hình mình còn lười làm , n rất mất thì giờ , sểnh cái làm lại nhọc lắm 😅
Cảm ơn Bác . Em tìm hiểu coi sao ạ . {beauty}

VolksWagenGm

Búa Đá
Mình thấy trên 4r đã có bài về cái này rồi, mình làm theo và thấy chịu bỏ thời gian vọc vạch chút là ổn ngay, bản tham khảo nhé
Cảm ơn Bác rất nhiều ! {beauty}
Cảm ơn tất cả các Bác đã chỉ dẫn nhiệt tình ạ . {big_smile}{big_smile}{big_smile}

Sửa lần cuối:

baotq76

Búa Gỗ Đôi
win 10 nó tự nhận driver mà bác đâu cần phải ghost, nếu qua phần cứng mới bị đơ vs xanh màn hình thì bác vào safe mode xóa hết driver đi xong cài lại driver la hết lỗi thôi

haxoma

Rìu Vàng Đôi
Làm vậy sang phần cứng mới là bị đơ ,treo , xanh màn Bác ạ . Vì Em thay Bo Mạch khác nó ko tương thích . Vì vậy mới hỏi cách tạo file Ghost đuôi ISO để chạy setup như file cài đặt ISO gốc của Windows ấy Bác . Nó tiện là ko phải cài đặt lại 1 loạt phần mềm ! {byebye}
xài tera for image đi bạn tạo file .tbi sao lưu hệ điều hành có nhiều thứ ngon lắm.bình thường win 10 chụp sao lưu kiểu gì cũng có vài trường hợp kén driver không tự động khi qua máy mới nên chuẩn bị driver theo bo mạch mới khi làm.

secpol

Rìu Chiến Bạc
Quan trọng là cách tìm của bạn thôi. Cụm từ "cách tạo File GHOST đuôi ISO" bạn tìm nó chưa được chuẩn nên không thấy. GHOST xuất ra file .GHO chứ không phải file .ISO.

Sửa lần cuối:

VolksWagenGm

Búa Đá
Quan trọng là cách tìm của bạn thôi. Cụm từ "cách tạo File GHOST đuôi ISO" bạn tìm nó chưa được chuẩn nên không thấy. GHOST xuất ra file .GHO chứ không phải file .ISO.

Đúng rồi Bác ạ . Em tìm mà toàn ra đuôi .GHO thôi . Cảm ơn Bác rất nhiều . {beauty} {beauty} {beauty}