Các anh chị ơi cho em hỏi về cách cài đặt phần mềm English Study 4.0 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Các anh chị ơi cho em hỏi về cách cài đặt phần mềm English Study 4.0

Em vừa cài đặt phần mềm English Study 4.0 vào máy tính , nhưng chỉ xem được các bài học khi Đĩa còn nằm trong máy tính thôi ..., Khi lấy Đĩa CD ra khỏi máy tính thì lại không xem được nữa , , Vậy phải thao tác như thế nào nữa để khi lấy đĩa CD ra khỏi máy tính mà vẫn xem được các bài học ạ ? có Anh Chị nào biết thì giúp em với .
Xin cám ơn nhiều ,

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Em vừa cài đặt phần mềm English Study 4.0 vào máy tính , nhưng chỉ xem được các bài học khi Đĩa còn nằm trong máy tính thôi ..., Khi lấy Đĩa CD ra khỏi máy tính thì lại không xem được nữa , , Vậy phải thao tác như thế nào nữa để khi lấy đĩa CD ra khỏi máy tính mà vẫn xem được các bài học ạ ? có Anh Chị nào biết thì giúp em với .
Xin cám ơn nhiều ,
Chào bạn, bạn có thể sử dụng UltraISO / PowerISO... để tạo một bản sao từ đĩa của bạn rồi sử dụng qua ổ ảo nhé. Về cách làm thì bạn có thể search Google là "cách tạo file ISO từ UltraISO / PowerISO..." rồi từ đó tìm hiểu cách sử dụng ổ ảo ;).

Chúc bạn thành công!

nick 11K

Rìu Sắt
Xin cám ơn nhiều ,
Xem # số 2 của topic này https://vn-z.vn/threads/tao-usb-boot-voi-ultraiso.2390/

dammage

Rìu Chiến
Em vừa cài đặt phần mềm English Study 4.0 vào máy tính , nhưng chỉ xem được các bài học khi Đĩa còn nằm trong máy tính thôi ..., Khi lấy Đĩa CD ra khỏi máy tính thì lại không xem được nữa , , Vậy phải thao tác như thế nào nữa để khi lấy đĩa CD ra khỏi máy tính mà vẫn xem được các bài học ạ ? có Anh Chị nào biết thì giúp em với . Xin cám ơn nhiều ,
đọc xong tui rất thắc mắc vì cái chương trình này có 1 hành vi rất cổ lổ sĩ, search thử thì đúng chóc nó có từ thời chúa còn tại thế, tạo dĩa ảo cũng được nhưng trước hết bạn thử cách này coi sao đã
https://www.ddth.com/showthread.php/44764-Cài-English-Study-4-0-ko-dùng-chương-trình-ổ-dĩa-ảo

đọc xong tui rất thắc mắc vì cái chương trình này có 1 hành vi rất cổ lổ sĩ, search thử thì đúng chóc nó có từ thời chúa còn tại thế, tạo dĩa ảo cũng được nhưng trước hết bạn thử cách này coi sao đã
https://www.ddth.com/showthread.php/44764-Cài-English-Study-4-0-ko-dùng-chương-trình-ổ-dĩa-ảo
mình vừa làm xong , nhưng mà nó vẫn không được , nó vẫn cứ bắt mình phải cho đĩa CD vào thì mới xem được , nhưng mà học Tiếng Anh mà lại cứ phải nhét CD vào máy thì hại ổ đĩa lắm .

dammage

Rìu Chiến
mình vừa làm xong , nhưng mà nó vẫn không được , nó vẫn cứ bắt mình phải cho đĩa CD vào thì mới xem được , nhưng mà học Tiếng Anh mà lại cứ phải nhét CD vào máy thì hại ổ đĩa lắm .
cd của bạn là mua bản quyền hay Cr@ck vậy, vì cái link tui đưa hình như xài cho đồ Cr@ck được thôi, hồi xưa cũng từng thử Cr@ck bypass cd requirement mấy cái game visual novel rồi, định kiếm link cái es4 này về tìm hiểu thử coi sao mà không thấy, toàn die hết

không thôi thì bạn xài cách tạo cd ảo đi, nếu cần thì teamview

Sửa lần cuối:

NiuBi

Gà con
Tui cũng có một cái đĩa English Study và đã thử burn ổ đĩa ảo rồi nhưng nó vẫn cứ bắt phải có đĩa