Hỏi/ Thắc mắc - Bút cảm ứng chuyển đổi chữ viết thông thường thành chữ điện tử? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bút cảm ứng chuyển đổi chữ viết thông thường thành chữ điện tử?

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Vì vụ dịch kéo dài nên công ty mình hay phát sinh họp và ký hợp đồng online. Không rõ là ở Việt Nam mình có loại bút cảm ứng / công nghệ nào cho phép bút viết trên giấy và chữ viết hiện trên file máy tính ngay lập tức không nhỉ?

Ví dụ như công ty mình hay họp qua Microsoft Teams, trong lúc họp sẽ share màn hình hợp đồng, sếp ký hợp đồng trên giấy rồi chữ ký được thể hiện trên file máy tính luôn. Mình có nghe nói đến bút Wacom của dân thiết kế, nhưng hình như loại bút này chỉ giới hạn sử dụng với một số phần mềm thôi.

Mình thấy bên Hàn Quốc họ có sản phẩm tương tự như trong video. Nếu bạn nào biết ở Việt Nam có bạn thì giới thiệu giúp mình với ạ.

Mình cảm ơn nhiều!

XuxiLady

Rìu Bạc Đôi
Sao bác không mua hẳn tablet mà có bút ý thế có phải nhanh hơn không

Chào bạn, do tính chất công việc nên những lần ký đều sẽ ghi hình lưu lại để phục vụ việc quảng bá, không đơn thuần chỉ là ký tài liệu rồi gửi đi bạn ạ.