Hỏi/ Thắc mắc - Build PC Ryzen? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Build PC Ryzen?

lenghiaOwari

Gà con

Attachments

• Chú thích 2020-09-08 170913.png
    Chú thích 2020-09-08 170913.png
    33.2 KB · Lượt xem: 13,033
Sửa lần cuối:

lenghiaOwari

Gà con
build vô cực thế này thì chuẩn quá luôn . cấu hình mạnh quá không xem được luôn
Do chế độ dang hình hạn chế kích cỡ của 4rum đó bác

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Do chế độ dang hình hạn chế kích cỡ của 4rum đó bác
Nếu file hình lớn quá thì 1 bạn có thể dùng app nén file lại cho nhỏ bớt từ 150kb trở xuống thì đính kèm ảnh trong bình luận được. Không thì bạn bấm vào upload image nó sẽ dẫn bạn đến trang up ảnh của 4room mình, bạn tải ảnh lên rồi chọn mã nhúng BB code, xong coppy đường link đó rồi bấm vào biểu tượng cái móc xích trong phần viết bình luận rồi dán vào hàng đầu tiên url, rồi bấm chèn ảnh, done.

lenghiaOwari

Gà con
Nếu file hình lớn quá thì 1 bạn có thể dùng app nén file lại cho nhỏ bớt từ 150kb trở xuống thì đính kèm ảnh trong bình luận được. Không thì bạn bấm vào upload image nó sẽ dẫn bạn đến trang up ảnh của 4room mình, bạn tải ảnh lên rồi chọn mã nhúng BB code, xong coppy đường link đó rồi bấm vào biểu tượng cái móc xích trong phần viết bình luận rồi dán vào hàng đầu tiên url, rồi bấm chèn ảnh, done.
bác xem em Buil con Ryzen này có ổn cho làm đồ họa nhẹ nhàng k ạ

bumblebee21

Rìu Sắt Đôi
bạn còn thiếu quạt tản vỏ case và tản khí cpu . Ko có 2 cái này thì case bạn như lò nung . Đầu tư thêm 4-5 quạt vỏ case và 1 quạt tản khí cooler master cho cpu amd .
Em đang xài r5 3600 chạy default thôi, case có 5 cái quạt và dùng tản stock của AMD, chơi game thì lên 8x độ, chấp nhận được, nếu dùng công việc nặng như render thì có lẽ đầu tư tản CPU hoặc AIO sẽ ổn.

Xài ryzen thì RAM tầm 3k 3k2 mới ngon được
Mua về chịu khó lên page học OC (Over clock) cho con chip để giảm nhiệt độ cho nó ko thì nóng lắm nhé, mấyông ko biết gì cứ kêu AMD nóng này nóng nọ là về toàn để mặc định ko biết hạ vcore thôi chứ biết làm rồi thì intel ko có tuổi so nhiệt độ

Shiny

Rìu Sắt
Xài ryzen thì RAM tầm 3k 3k2 mới ngon được
Mua về chịu khó lên page học OC (Over clock) cho con chip để giảm nhiệt độ cho nó ko thì nóng lắm nhé, mấyông ko biết gì cứ kêu AMD nóng này nóng nọ là về toàn để mặc định ko biết hạ vcore thôi chứ biết làm rồi thì intel ko có tuổi so nhiệt độ
mình đọc với xem về OC toàn là tăng tốc độ để chơi game chứ chưa thấy chỗ nào OC để giảm nhiệt độ cả . Bạn còn nguồn hd ko mình vọc thử xem ntn?