Hỏi/ Thắc mắc - Build case máy tính làm đồ họa và đa nhiệm tầm giá 9-10 triệu? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Build case máy tính làm đồ họa và đa nhiệm tầm giá 9-10 triệu?

Baba Yaga

Gà con
Chào các bác, như tiêu đề em muốn build 1 case tầm giá từ 9-10 không màn hình, để phục nhu cầu đồ họa và đa nhiệm, máy chạy ổn định là được, cũng chưa cần ổ HDD vì em đã có sẵn rồi.
Em đang nghe nói AMD đang lên lắm, giá tốt mà chất lượng cũng tốt, nên mạnh dạng xin các bác gợi ý build 1 case full AMD luôn. Còn nếu không các bác cho em tham khảo thêm 1 case khác nhưng dùng tốt.
Nếu thông tin em yêu cầu chưa đủ để build các bác giúp em để em bổ sung vào thêm ạ.

Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa.

calvinngo

Rìu Sắt
em có 10tr cho nhu cầu vẽ autocad 2D là chủ yếu cần mở nhanh và load, zoom mượt với các file nặng tầm 50mb trở lên build dàn này đc ko các bác

BO MẠCH CHỦ ASUS TUF B450M-PLUS GAMING
BỘ VI XỬ LÝ AMD Ryzen 5 3400G 4 Cores 8 Threads 3.6GHz with Radeon Vega 11
RAM PNY XLR8 16GB BUS 2666
SSD VERICO 250GB NVME
VGA INNO3D GEFORCE GTX 1650 SUPER TWIN X2 OC
NGUỒN Corsair VS450 450W 80Plus Bronze
VỎ CASE XIGMATEK GEMINI - PREMIUM M-ATX, RGB STRIP (2 FAN )

Baba Yaga

Gà con
Bạn phải nói rỏ hơn nhu cầu đồ họa cơ bản như photoshop hay những phần mềm khác. Dựa vào nhu cầu dùng thì anh em mới tư vấn cấu hình để tối ưu chi phí cho bạn. Thông tin bạn cung cấp càng chi tiết càng tốt.
Thân!
Mình chủ yếu dùng Photoshop với Ai thôi, có dùng thêm vài phần mềm bổ trợ nhưng nó nhẹ hơn Photoshop, AI

Baba Yaga

Gà con
em có 10tr cho nhu cầu vẽ autocad 2D là chủ yếu cần mở nhanh và load, zoom mượt với các file nặng tầm 50mb trở lên build dàn này đc ko các bác

BO MẠCH CHỦ ASUS TUF B450M-PLUS GAMING
BỘ VI XỬ LÝ AMD Ryzen 5 3400G 4 Cores 8 Threads 3.6GHz with Radeon Vega 11
RAM PNY XLR8 16GB BUS 2666
SSD VERICO 250GB NVME
VGA INNO3D GEFORCE GTX 1650 SUPER TWIN X2 OC
NGUỒN Corsair VS450 450W 80Plus Bronze
VỎ CASE XIGMATEK GEMINI - PREMIUM M-ATX, RGB STRIP (2 FAN )
Em build case này theo bác nó lên đến tầm 13-14tr, đâu mà tầm 10tr hay vậy bác?