Phần mềm khác - Boilsoft trọn bộ 11 in 1 Full (Duy nhất trên VN-Zoom)! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Phần mềm khác Boilsoft trọn bộ 11 in 1 Full (Duy nhất trên VN-Zoom)!

phj4nhpr09xx

† God bless Country Music & Country Gospel Music ♫
Thành viên BQT
Boilsoft Video Splitter 5.11 & Joiner 5.22 làm việc khác hẳn khỏi cần reencode lại bao giờ nên chỉ vài giây cho một video clip hay một vài phút cho cả một phim.

Đặc biệt nhất là chất lượng hỉnh ảnh, âm thanh vẫn giữ nguyên không gì thay đổi nên bạn không cần quá lo cho chuyện ấy. Boilsoft Video Splitter là một phần mềm cắt video cực mạnh để chia đôi, cắt, xén bớt một file video lớn dạng AVI, MPEG, RM, ASF, WMV, 3GP, MKV, FLV, VOB, hay MP4 thành những video clip nhỏ hơn không cần reencode lại.

Ngoài ra, phần mềm còn tích hợp sẵn một công cụ phát lại ngay đoạn video mới cắt làm ra xem thử có đạt yêu cầu không. bạn có thể phân chia, cắt xén các file video dạng AVI, MPEG, RM, ASF, WMV, 3GP or MP4 theo thời gian hay từng đoạn theo nhu cầu của chính bạn.Tất cả đều làm cực nhanh chất lượng không thể chê vào dâu được.

Phần mềm này đã chứng tỏ tính hiệu quả và nhanh nhất trong thị trường phần mềm chuyên dụng video hiện nay.

Những nét chính:

Cắt trực tiếp video mà không cần reencode lại. Không cần cài AVI codec, các file AVI vẫn có thể cắt theo cách trực tiếp mà chất lượng hình ảnh vẫn đảm bảo. Hỗ trợ cắt files AVI, Divx, MPEG-4,MPEG-1, MPEG-2, VOB. Hỗ trợ cắt files ASF, WMV, WMA,Real Media(.rm, .rmvb)

• Hỗ trợ cắt files MP4(.mp4, .m4a),3GP(.3gp, 3g2),MKV, FLV.,
  • Hỗ trợ cắt files VCD (.dat),AC3 ,MPEG Audio file, mp1, mp2, mp3
  • Hỗ trợ cắt file lớn, ngay cả hơn 2GB.
Cực nhanh và không giảm chất lượng hình ảnh hay âm thanh.

Cách sử dụng phần mềm Boilsoft Video Splitter 5.11:

Giao diện chính sau khi click đôi vào biểu tượng trên desktop, bạn sẽ thấy được chia làm 2 phần chính: trái và phải. Bên phải dành cho mở file video nào đã lưu trong ổ cứng máy tính,nhớ chọn vào all files mới thấy files video trong ổ cứng như dạng VOB..

Phàn dưới bên phải dành cho 2 phương cách cắt file ra 2,3.. phần bắn nhau hay theo thời gian mà bạn chọn lựa.

Bên trài là màn hình xem thử đoạn video clip bạn định chỉnh sửa cắt xén, đặc biệt là 2 công cụ dấy ngoặc mở và đóng lại( đánh dấu thời gian khởi đầu cắt và chấm dứt.

Cách dùng phần mềm này đầu tiên có thể khó khăn với bất cứ new bie do chưa biết cách xài. Bạn chỉ cần lưu ý 2 công cụ khởi đầu kết thúc là 2 đầu ngoặc mở ra và đóng lại. Nhớ là không nên dùng nút đánh dấu thời gian (bên phải ) rất khó xài.

Đầu tiên,chọn file video cần cắt xén ở nút Open trên bên phải. Bắt đầu cho chạy thử đoạn video ấy cho đến khi thấy phần nào cấn cắt: phải đánh dấu ngay bắt nút dầu ngoặc mở ra( nếu không kịp ấn vào nút nghỉ tạm (pause: 2 gạch đứng) rồi sau cùng là dùng dầu ngoặc mở ra kết thúc.

Sau khi đánh dấu phần nào bắt đầu cắt ở ấn dấu ngoặc mở ra, bạn kéo thanh trượt cho đến phần cuối nào hết muốn cắt và ấn tiếp vào nút dầu ngoậc đóng lại. Chọn xong ấn vào nút split: nó sẽ làm ngay sau vài giây là xong cho một video clip.

Khi làm xong, nó mở ra giao diện phụ hỏi lại bạn cần play để xem thử lại không. Nếu muốn xem ấn tiếp nút play và khi không cần xem lại, ấn nút close để thoát ra.
Nếu thấy đoạn cắt mà bạn vừa làm ra vừa ý, giở bạn có thể xoá file video cũ, đặt tên lại cho file video mới làm ra.,

Cách dùng phần mềm Boilsoft Video Joiner 5.22: tương đối dễ dúng hơn cho mọi đối tượng.

Bạn cứ ấn vào nút add files để thêm vào các files video mà muốn nối chúng lại với nhau, xong ấn tiếp vào nút merge là chúng nối với nhau cũng cực nhanh không kém gì splitter.

Bạn chỉ cần lưu ý một điểm duy nhất khi ấn quá nhiều files video đế nối với nhau, cấn xem lại trong danh mục để chỉnh lại thứ tự cho thật đúng như mình mong muốn (thay đổi vị trí thứ tự bằng 2 nút lên, xuống.) .

Đầy là một phần mềm xuất sắc nhằm chỉnh sửa các video clip: làm việc cực nhanh ngoài mong đợi, không thể nào thiếu trong bộ sưu tập phần mềm dành riêng cho các bạn thích chỉnh sửa lại mọi video clip chưa thật hoàn hảo mình đang có.

1487491_boilsoft-video-splitter-511--joiner-522-cat-noi-files-video-nhanh-nhu-chop-1.jpg

Danh sách 11 phần mềm:

01 - Boilsoft Video Splitter v5.16
02 - Boilsoft Video Joiner v5.32

03 - DVD Ripper v2.82

04 - 3GP-iPod-PSP-MP4 Converter v1.21

05 - RM Converter v4.12

06 - RM to MP3 Converter v1.48

07 - MOV Converter v1.01

08 - AVI to VCD-SVCD-DVD Converter v3.61

09 - ASF Converter v2.68

10 - Resource Hunter v1.32

11 - 123IconHunter v1.01

Link download Boilsoft trọn bộ 11 in 1 Full Cr@ck (link cực hiếm)!

Hoặc:

Nếu có link nào die thì phiền các bạn thông báo cho mình tại topic này hoặc qua trang cá nhân!

Chúc các bạn vui vẻ, thành công!

Duy nhất tại VN-Zoom.org bởi phj4nhpr09xx

Sửa lần cuối:

lekhanhh

Rìu Vàng Đôi
Có phải cháu load về thấy nó là dạng ISO đúng không cháu? Bác mở file ISO với UltraISO rồi chọn Boilsoft và chọn Extract to đến ổ dữ liệu. Sau đó click vào từng soft mà cài thôi cháu.

Xem phần đính kèm 4243
Vâng bác ơi tải về đuôi ISO ý cháu là cái này nó khó sử dụng khác với mấy phần mềm cắt video khác

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Chào cháu, Bác đã thử cài và thành công trên 2 bản Win 10 1903 và 1809, rất tiếc đến lúc open file, chọn file MP4 vào thì nó báo lỗi, không biết bên đó cháu đã cài trên bản Win nào vậy cháu?

Xem phần đính kèm 4239

File bác bị lỗi như vậy là do tên file bác để tiếng Việt có dấu. Các phần mềm đa số không hỗ trợ tiếng Việt có dấu nên khi add file vào nó sẽ báo lỗi không nhận dạng được ký tự. Bác chỉ việc đổi tên không dấu, sau đó open file là được ạ :D Không chỉ riêng phần mềm này mà các phần mềm khác cũng sẽ báo lỗi như vậy :D
Còn với cháu thì những file iso dung lượng nhẹ thì thường cháu toàn giải nén ra luôn rồi cài, dùng UltraISO lại loằng ngoằng thêm :D Trừ khi game nào có file ISO dung lượng cao thì cháu mới cài bằng UltraISO cho đỡ nặng máy ạ :D
Chúc bác vui vẻ :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
File bác bị lỗi như vậy là do tên file bác để tiếng Việt có dấu. Các phần mềm đa số không hỗ trợ tiếng Việt có dấu nên khi add file vào nó sẽ báo lỗi không nhận dạng được ký tự. Bác chỉ việc đổi tên không dấu, sau đó open file là được ạ :D Không chỉ riêng phần mềm này mà các phần mềm khác cũng sẽ báo lỗi như vậy :D
Còn với cháu thì những file iso dung lượng nhẹ thì thường cháu toàn giải nén ra luôn rồi cài, dùng UltraISO lại loằng ngoằng thêm :D Trừ khi game nào có file ISO dung lượng cao thì cháu mới cài bằng UltraISO cho đỡ nặng máy ạ :D
Chúc bác vui vẻ :D

Cháu ơi, hôm qua Bác đã thử đổi tên một file thành TEST.mp4, mở ra vẫn lỗi Can't play đó cháu. Không hiểu sao kỳ quá vậy, bên kia cháu dùng bình thường bên đây Bác bị lỗi, Bác không chạy bằng UltraISO, ý của Bác là extract các folder file ra ngoài, xong cài từ folder đó cháu.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Hôm nay Bác lại cài trên bản Win 10-1809 Enterprise, copy cái file test.mp4 hôm qua vào thư mục gốc của ổ J:, không để ở desktop hay thư mục nào nữa, lần này thì không còn bị lỗi như hôm qua nhưng nó mở ra chỉ có tiếng mà không thấy hình ảnh, test thử với một file khác cũng bị tình trạng như vậy, máy này có NVIDIA, bây giờ để Bác đem qua cái máy Legacy, đời cũ hơn xem thê nào nha cháu.

4254

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Cháu ơi, hôm qua Bác đã thử đổi tên một file thành TEST.mp4, mở ra vẫn lỗi Can't play đó cháu. Không hiểu sao kỳ quá vậy, bên kia cháu dùng bình thường bên đây Bác bị lỗi, Bác không chạy bằng UltraISO, ý của Bác là extract các folder file ra ngoài, xong cài từ folder đó cháu.
Hôm nay Bác lại cài trên bản Win 10-1809 Enterprise, copy cái file test.mp4 hôm qua vào thư mục gốc của ổ J:, không để ở desktop hay thư mục nào nữa, lần này thì không còn bị lỗi như hôm qua nhưng nó mở ra chỉ có tiếng mà không thấy hình ảnh, test thử với một file khác cũng bị tình trạng như vậy, máy này có NVIDIA, bây giờ để Bác đem qua cái máy Legacy, đời cũ hơn xem thê nào nha cháu.

Xem phần đính kèm 4254

Cháu cũng quên chưa nói với bác, không biết cái chỗ đường dẫn bác bôi trắng đó có chứa ký tự tiếng Việt có dấu không ạ? Vì thấy bác nói chuyển sang ổ J và để file ở ngoài thì open được, thì cháu đoán khả năng đường dẫn bác đặt có chứa tiếng Việt có dấu. Phần mềm này cháu test từ hồi năm 2011 lâu lắm rồi, hồi đó soft này thấy hiếm quá, mò mãi trên mạng mới có link còn live nên cháu tải về ủ trong máy luôn đến giờ này :D
Còn việc cài bằng file ISO, hay giải nén thì cách nào cũng được, quan trọng cài được vào máy là được rồi bác ạ :D

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu cũng quên chưa nói với bác, không biết cái chỗ đường dẫn bác bôi trắng đó có chứa ký tự tiếng Việt có dấu không ạ? Vì thấy bác nói chuyển sang ổ J và để file ở ngoài thì open được, thì cháu đoán khả năng đường dẫn bác đặt có chứa tiếng Việt có dấu. Phần mềm này cháu test từ hồi năm 2011 lâu lắm rồi, hồi đó soft này thấy hiếm quá, mò mãi trên mạng mới có link còn live nên cháu tải về ủ trong máy luôn đến giờ này :D
Còn việc cài bằng file ISO, hay giải nén thì cách nào cũng được, quan trọng cài được vào máy là được rồi bác ạ :D
Toàn bộ folder trong máy của Bác không hề có dấu tiếng Việt cháu ơi, Bác biết vụ này vì test mấy cái boot, có dấu tiếng Việt là bị lỗi ngay, không ngờ là cái soft này nó khó tánh quá. Bác mới test sơ trên bản Win 7 của máy Legacy, cũng chép đúng cái file TEST.MP4 vào thư mục gốc thì lần này nó lại hiên lên thông báo Can't play rồi. Bây giờ Bác đang cài lại trên bản Win10-1809 Pro từ máy đó luôn xem nó ra sao nha cháu, hình ảnh Bác sẽ post cho cháu xem sau nhe.

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Đây cháu xem kết quả, hình đầu tiên là trên Windows 7Ultimate của máy Legacy , hình thứ hai là từ Windows 10-1809 Pro, cũng ở máy đó luôn.

Xem phần đính kèm 4255

Vậy là nó kén máy và kén cả Win luôn nữa cháu. Bác cảm ơn cháu đã hổ trợ cho Bác nhe. Bây giờ tới phần test việc cắt xen file xem có làm được hay không?

He. Bác nhiệt tình quá đi thôi, nó kén thế này thì chắc chất lượng tốt rồi :D

phj4nhpr09xx

Thành viên BQT
Link die rồi bạn ơi!!!

Phần mềm này hiện tại mình đang lưu tại máy tính ở nhà, chứ hiện tại laptop giờ mình không còn lưu file này. Sẽ lưu lại vào tờ nhắc việc và sẽ fix lại link sau. Rất xin lỗi bạn vì sự bất tiện này :)

Bác @Hoang Duch2 còn lưu file này không ạ?

Sửa lần cuối: