Bộ cài đặt Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V3: Ổn định - bảo mật - mượt mà | Page 14 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bộ cài đặt Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V3: Ổn định - bảo mật - mượt mà

thanhthientd

Live Loving As Jesus
xin link tải ofice 2019 tưởng thích với bộ cài win này với ạ
Đây nha bạn ơi

Kích hoạt bạn tìm key ở topic diễn đàn hoặc Topic này

vienga

Búa Gỗ Đôi
mình đã cài thành công cho 2 máy nhưng khi share ổ D, tắt firewall rồi nhưng không thể truy cập được từ máy còn lại trong mạng LAN. Bạn giúp mình sửa lỗi với.

edit: đã sửa đc
Bạn sửa theo cách nào vậy ? Có thể chia sẻ cho mọi người cùng biết được không chứ lỗi này nhiều người gặp lắm.

dungtam25

Búa Gỗ
Em cài bản này lâu rồi, đến nay vẫn chạy mượt.
Cám ơn bác chủ đã share

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
MÌnh đang gặp trường hợp dùng bộ cài win này, sau khi dùng 1 thời gian vài tuần, thì chức năng search của win, hoặc search trên folder không được nữa, không rõ bị sao, cài cho 3 máy, thì có 2 máy bị, cài lại dùng được 1 thời gian lại bị

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Nhờ bác Anhdv khác phục lỗi không thể search được, bấm vào nó không có hiện tượng gì xảy ra cả, ở cả 2 chổ như hình, mình bấm vào để tìm app hoặc file, đều không sử dụng được, cài trên 2 máy, đều bị cả 2

wolveman

Gà con
Nhắc tới Anhdv, chắc nhiều bạn sẽ nhớ đến bộ Anhdv Boot đã đồng hành cùng các bạn trong nhiều năm qua. Hôm nay, mình chia sẻ với các bạn bộ cài Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V2.

Windows 10 LTSC 2019 là gì?
  • LTSC (Long Term Servicing Channel): là kênh hỗ trợ lâu dài bởi Microsoft (đến 2029).
  • Win 10 LTSC 2019 sẽ chỉ nhận được các bản vá lỗi hàng tháng từ Microsoft. Nó sẽ không được cập nhật lên phiên bản cao hơn (1903, 1909 …) vì vậy nó có sự ổn định cao.
  • Bộ cài LTSC sẽ không có Microsoft Store và các phần mềm đi kèm: Mail, Edge, Weather ….nên nó rất nhẹ.
Ưu điểm của Windows 10 LTSC 2019 V3?
  • Kích hoạt sẵn tính năng In và Share qua mạng Lan. Sửa lỗi kết nối của bạn không phải riêng tư
  • Bộ cài hoàn toàn sạch, tinh chỉnh tối ưu, thêm bản update mới nhất 12/2020
  • Bật sẵn NetFramework 3,5, cài VC ++ 2005 đến 2019, thêm fonts cơ bản
  • Không cá nhân hóa bất kỳ thành phần nào của Windows nên phù hợp cho mọi đối tượng kể cả Kỹ thuật viên.
  • Có sẵn Tool kích hoạt Windows và Office ở mục C:\Tool.
  • Làm dạng Windows Setup giống hệt bộ cài gốc nên bạn có thể đặt tên User khi cài đặt. Và điều này cũng tăng sự ổn định hơn so với các dạng Ghost khác.
Xem phần đính kèm 16439

Tải về bộ cài Win 10 LTSC 2019 V3

Windows 10 LTSC 2019 64 bit anhdv V3 Update 12/2020

Win 10 Enterprise LTSC 2019 chỉ có No Software
Fshare
| Google Drive | OneDrive
( Mật khẩu giải nén: anh-dv.com )

Nguồn bài gốc: anh-dv.com

Hướng dẫn sử dụng Win 10 LTSC 2019

Bạn có thể cài đặt trên WinPE hay dùng các công cụ tạo usb boot khác như Rufus. Cần kiểm tra mã SHA1 của file tải về xem có giống với mã SHA1 mình cung cấp ở trên không.

Sau khi cài đặt xong thì cần cập nhật Windows để máy tự cài Driver. Sau đó kiểm tra xem máy đã nhận đủ driver chưa, nếu chưa thì tải ở trang chủ và cài đặt. Bộ cài đặt này có sẵn Windows Defender được cập nhật mới nhất ở thời điểm ra mắt.:rolleyes:
thank bac

abctbl

Búa Gỗ Đôi
Có bạn nào hướng dẫn cài thêm Photos cho win 10 ltsc, hoặc file reg càn tốt :eek: