Bộ cài đặt Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V3: Ổn định - bảo mật - mượt mà | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bộ cài đặt Windows 10 LTSC 2019 by Anhdv V3: Ổn định - bảo mật - mượt mà

OceanHp

Búa Gỗ Đôi
Cảm ơn bác nhiều, xài bản boot cứu hộ của bác từ hổi đầu đến giờ. tuyệt vời.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
xin bản nosoft dc ko bác ơi
Xem lại cái yêu cầu của bạn ? Đã thỏa đáng ko ? . Bản win của topic này gồm có gì ??

Dưới là những thứ sau khi cài win ai cũng phải cài vào

==
Ưu điểm của Windows 10 LTSC 2019 V2?

• Kích hoạt sẵn tính năng In và Share qua mạng Lan. Sửa lỗi kết nối của bạn không phải riêng tư
  • Bộ cài hoàn toàn sạch, tinh chỉnh tối ưu, thêm bản update mới nhất 7/2020 KB4558998 (OS Build 17763.1339)
  • Đã thêm Office 2019 Pro Plus VL (Word, Excel, PowerPoint).
  • Thêm các phần mềm thiết yêu: Unikey, Foxit Reader, K-Lite Codec, WinRar, Ultraviewer.
  • Bật sẵn NetFramework 3,5, cài VC ++ 2005 đến 2019, thêm fonts cơ bản
  • Không cá nhân hóa bất kỳ thành phần nào của Windows nên phù hợp cho mọi đối tượng kể cả Kỹ thuật viên.
  • Có sẵn Tool kích hoạt Windows và Office ở mục C:\Tool.
  • Làm dạng Windows Setup giống hệt bộ cài gốc nên bạn có thể đặt tên User khi cài đặt. Và điều này cũng tăng sự ổn định hơn so với các dạng Ghost khác.

Tung2003

Búa Gỗ
@anhdv chỉ giúp cách chặn và chỉ chặn upgrade win 10 lên phiên bản 2004. (không chặn update win nhé) thanks!
Hú hồn cái hôm lap nó tự upgrade win 10 ver 2004 lỗi lung tung phèng, lại phải cài lại win ver 1909.

cho mình hỏi có ai bị như mình không? sau khi bật qua sleep mode, phải nhấn vào nút power trên máy nó mới wake up được. Có cách nào chỉ click vào mouse hoặc keyboard để đánh thức máy như trên bản pro, hay chỉ có mình bị như vậy?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
cho mình hỏi có ai bị như mình không? sau khi bật qua sleep mode, phải nhấn vào nút power trên máy nó mới wake up được. Có cách nào chỉ click vào mouse hoặc keyboard để đánh thức máy như trên bản pro, hay chỉ có mình bị như vậy?
Có thể là do các thứ này , hoặc đã dùng soft tối ưu HDH

cám ơn bạn, mình đã kiểm tra và cổng vẫ đang bật, không biết chủ thớt có tắt chức năng tối ưu hóa nào của Windows ảnh hưởng đến phần này không? xin hỏi có bạn nào cài bản Windows 10 LTSC 2019 của bạn anhdv bị lỗi này không? trước đây mình cài các bản win10 và win7 chưa từng bị lỗi này!!!

tongcongminhac4

Rìu Sắt

Đã dùng thử, mượt, nhẹ nhàng, nhân tiện cho mình hỏi, Window là được active vĩnh viễn hay sao? Office 2019 thì cứ 6 tháng là tự động active lại à?

anhdv

Rìu Chiến
cám ơn bạn, mình đã kiểm tra và cổng vẫ đang bật, không biết chủ thớt có tắt chức năng tối ưu hóa nào của Windows ảnh hưởng đến phần này không? xin hỏi có bạn nào cài bản Windows 10 LTSC 2019 của bạn anhdv bị lỗi này không? trước đây mình cài các bản win10 và win7 chưa từng bị lỗi này!!!
Mình chỉ tắt hibernate, bạn có thể chạy cmd admin lệnh powercfg -h on để bật. Không can thiệp gì thêm đâu.