Nhờ tư vấn - Bình giữ nhiệt | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Bình giữ nhiệt

taihdhpu2

Rìu Vàng
Em có tìm hiểu thấy phổ biến nhất bình giữa nhiệt của Lock&Lock và Elmich. Em đang phân vân giữa các bình này (đều dung tích 500ml)
1. Elmich N5 6391

2. Elmich K5 6386

3. Elmich 5196

4. Lock&Lock Vienna LHC 1430SV

Ai đã dùng cho em xin ít review. Bác nào dùng cả 2 loại rồi thì cho em sự so sánh (khả năng giữ nóng, lạnh, bình có bị rỉ nước, nút ấn...). Cảm ơn các bác.

Sửa lần cuối:

Tuc Vang

Rìu Sắt
Mình cũng dùng qua một số ít bình và có cảm nhận như này, lúc chọn lựa những bình như thế này bạn nên chọn lựa những bình có thiết kế nắp đơn giản và tối giản nhất có thế để để sau này dễ vệ sinh. Bây giờ bình giữ nhiệt của các hãng so về giữ nhiệt thì cũng gần tương đương nhau rồi. Nên giờ chỉ xem thiết kế và sơn màu em nào bền hơn thôi.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
loại nào dễ vệ sinh nhất thì múc thôi bác ơi, ở mức giá xêm xêm này thì chất lượng giữ nhiệt cũng xêm xêm nhau thôi, không khác biệt nhiều

chetuyet.hp

Rìu Sắt
Mình thì từ hồi Covis mua mỗi người một bình để đi làm, Và đang dùng Lock&Lock LHC324GRY450ml. Loại này khác với các loại khác là nó dùng Inox 316 nên chất lượng sẽ tốt hơn. Hôi mình mới mua giá cũng tầm 500k. Lock & Lock cũng là một trong thương hiệu có tiếng về đồ gia dụng nên cũng tạm yên tâm.
Cái này mình dùng hàng ngày nền chọn loại tốt một chút để đảm bảo cho sức khỏe của mình.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

meebo

Rìu Vàng Đôi
Có tiền thì auto lock&lock vì nắp bấm của nó tốt. Nhà mình có 1 bình 500ml loại nút bấm đến nay chưa hư.
Bình để giữ nhiệt tốt thì dung tích nó phải lơn bởi vì 2 thương hiệu bạn chọn đều có tiếng nên độ giữ là cỡ cỡ nhau, bình dung tích càng lớn thì giữ nhiệt càng tốt (do lượng nước nóng nhiều - tích được nhiều nhiệt).

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
Mình thì từ hồi Covis mua mỗi người một bình để đi làm, Và đang dùng Lock&Lock LHC324GRY450ml. Loại này khác với các loại khác là nó dùng Inox 316 nên chất lượng sẽ tốt hơn. Hôi mình mới mua giá cũng tầm 500k. Lock & Lock cũng là một trong thương hiệu có tiếng về đồ gia dụng nên cũng tạm yên tâm.
Cái này mình dùng hàng ngày nền chọn loại tốt một chút để đảm bảo cho sức khỏe của m
còn inox 304 thì sao bác nhỉ

blanket

Búa Gỗ
còn inox 304 thì sao bác nhỉ
bình giữ nhiệt Coleman 600ml và Hydro Flask 709ml đều inox 304

Coleman bền hơn, nút bấm để uống nước, đế có cao su giảm âm, nắp nhiều chi tiết cần rửa nhiều
Hydro Flask giữ nhiệt tốt hơn, nắp đơn giản dễ rửa, thân dễ móp

video test giữ nhiệt và thả rơi

video review Coleman

hoặc bình giữ nhiệt Zojirushi inox 304, giữ nhiệt tốt, có nút bấm dùng lẫy sẽ bị mòn, có loại phủ chống dính

taihdhpu2

Rìu Vàng
Mình đã mua bình Lock&Lock Vienna LKC1430SV. Thấy bình chắc chắn, giữ nhiệt rất tốt. Cảm ơn mọi người.

nghiatct610

Rìu Sắt
Đồ khác thì mình không biết chứ Bình giữ nhiệt mình dùng 1 cái 800ml và 1500ml của Lock&Lock đều khá ok, tuy nhiên cái 800ml mình thấy giữ cả nóng và lạnh đều rất tốt, nhưng cái 1500ml thì giữ lạnh tốt hơn là giữ nóng.
Bình giữ nhiệt mọi người chú ý bọc chống sốc cho nó nếu có thể, bình nếu bị móp, nhất là các chỗ mép là giảm đáng kể khả năng giữ nhiệt (vì vỏ bên ngoài có lõi chân không cách nhiệt).

tittau

Rìu Sắt
Em có tìm hiểu thấy phổ biến nhất bình giữa nhiệt của Lock&Lock và Elmich. Em đang phân vân giữa các bình này (đều dung tích 500ml)
1. Elmich N5 6391
Xem phần đính kèm 33819
2. Elmich K5 6386

Xem phần đính kèm 33820
3. Elmich 5196
Xem phần đính kèm 33821
Xem phần đính kèm 33822
Ai đã dùng cho em xin ít review. Bác nào dùng cả 2 loại rồi thì cho em sự so sánh (khả năng giữ nóng, lạnh, bình có bị rỉ nước, nút ấn...). Cảm ơn các bác.

mua 3,4 cái bình Elmich rồi từ năm 2015 đến h chưa hỏng cái nào cả. Mua mình dùng mua tặng bạn mà ko thấy ai chê gi cả
trước hay canh sale trên shope mua tầm 180k
độ giữ nhiệt thì khoong có gi để chê cả hơn cả phích nước RĐ

thieudkh

Gà con
Mình cũng dùng qua một số ít bình và có cảm nhận như này, lúc chọn lựa những bình như thế này bạn nên chọn lựa những bình có thiết kế nắp đơn giản và tối giản nhất có thế để để sau này dễ vệ sinh. Bây giờ bình giữ nhiệt của các hãng so về giữ nhiệt thì cũng gần tương đương nhau rồi. Nên giờ chỉ xem thiết kế và sơn màu em nào bền hơn thôi.
bác nói đúng, inox 316 hơn 304 thật nhưng đựng nước cũng chẳng cần cao siêu gì. Quan trọng ở nắp dễ vệ sinh, ren nhiều quá thì lằng nhằng đóng cặn, với dùng bình giữ nhiệt tránh rơi va đập thì nó sẽ giữ nhiệt tốt thôi.

leo712

Búa Gỗ
1. Elmich N5 6391
Xem phần đính kèm 33819
2. Elmich K5 6386

Xem phần đính kèm 33820
3. Elmich 5196
Xem phần đính kèm 33821
Xem phần đính kèm 33822
locklock yên tâm hơn nha bác.