Bị mất ảnh trên thẻ SD (Android) | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Bị mất ảnh trên thẻ SD (Android)

vietcuber

Búa Gỗ Đôi
Chào các bác.
Chuyện là em có chuyển hết khoảng 7gb ảnh và video từ DCIM trên điện thoại samsung vào thẻ nhớ sd 128gb kingston. Chuyển mất tầm 1 ngày ( em cho máy nó chạy). Chuyển xong em thấy trên thẻ nhớ sd bị chiếm mất 7gb. Em tháo thẻ và bắt đầu đặt lại máy samsung này. Nhưng khi đặt lại thì không thấy ảnh trên thẻ nhớ sd nữa, 7gb chiếm trên thẻ cũng tự dưng trống.
.
Em hỏi là làm sao để lấy lại ảnh và video cũ ạ.

Em cảm ơn các bác.

malemkhoang

Rìu Chiến
@vietcuber
Bài học rút ra từ vụ này là bạn nên sao chép trước, kiểm tra dữ liệu nguồn và đích giống nhau mới xoá nguồn.
bạn dùng đĩa cứu hộ PC có phần mềm khôi phục dữ liệu, lắp thẻ SD vào mà khôi phục. Tôi chắc chắn rằng bạn không biết sử dụng phần mềm này và tôi cũng không quen hướng dẫn khôi phục. Do đó, tốt nhất, bạn mang ra tiệm, thuê khôi phục dữ liệu.​

VNZ-NEWS

Administrator
Thành viên BQT
Copy 7gb dữ liệu cũng không nhiều. Nhưng mất cả ngày thì bạn cần phải kiểm tra lại cả thẻ nguồn và đích. Có thể đó là loại sản phẩm có chất lượng không tốt.