Hỏi/ Thắc mắc - Bị màn hình xanh khi cắm usb lúc khởi động? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Bị màn hình xanh khi cắm usb lúc khởi động?

nguyenkhang95

Búa Đá
Chào anh em trong nhóm, chả là máy mình mới thay cái main H61 khác, nó bị cái tình trạng là mỗi lần cắm một cái usb nào đó vào và restart lại máy thì nó bị màn hình xanh luôn không vào dc win nữa, từ lúc nó bị màn hình xanh xong nó cứ chạy ngắt chạy ngắt giống iểu lỗi ram ấy ạ, nó chạy ngắt đúng 5 lần, đến lần thứ 6 thì nó chạy len và trên màn hình hiện cái tiến trình chạy restore bios. Mình đem main ra tiệm hôm bữa thay thợ nó bảo không phải do lỗi main mà lỗi phần mềm, cứ mỗi lần bị như vậy là mình phải cài lại win xài được bình thường và mình cũng đã upbios lên bản mới nhất rồi nhưng vẫn bị, mình đang xài main Giga H61 DS2 ver 4.0 ai biết lỗi này là lỗi gì và sửa như thế nào thì chỉ giúp mình với ạ, mình cảm ơn!

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
mô tả của bạn nếu win10 thì 1 là bsod , 2 là màn hình recovery .
bsod ít nhất phải chụp stop code để có thể may ra đoán dc do cái gì .
màn hình recovery khi cắm thêm 1 phân vùng khác vào khi khởi động cũng có thể bị xáo trộn phân vùng win làm win ko thể boot dc os
tôi còn ko rõ bạn đã thử cái usb khác chưa hay vẫn cái usb đấy , usb khác vẫn bị thì kiếm cái mainboard khác thử . còn thực sự nó ko quá nghiệm trọng thì vui lòng đừng cắm usb khi bật máy làm gì , nhiều ng bị cái lỗi cắm usb xong bật ko vào dc win lại gào ầm lên

inti8

Rìu Sắt Đôi
Tài khoản bị khóa
Khi khóa USB tạo ra sự cố khi khởi động Windows, hãy xác định nó và không để nó cắm vào để bật nguồn trong tương lai. Nó chỉ đơn giản là một sự không tương thích khởi động với hệ điều hành của bạn. Đừng nhìn xa hơn hoặc bạn có thể mang đến một vấn đề lớn hơn khi không thực sự có vấn đề.

nguyenkhang95

Búa Đá
nghe như bác để ưu tiên khởi động từ USB trước trong Bios à
Không phải bác ơi! Em luôn để SSD gắn trong máy khởi động trước. Giờ phát hiện ra thêm là mỗi khi mình restart máy không cắm cái usb nào mà chương trình chưa tắt hết trước khi restart là nó cũng bị như vậy.